ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่ารุ่นนี้ใครสร้างครับ...!?  (อ่าน 1492 ครั้ง)

ออฟไลน์ ราหู

• Till death do us parts....
  • ผู้ดูแล
   เสื้อรุ่นนี้ อยากทราบว่าขออนุญาต เป็นลายลักษณ์อักษรจากทาง วัดบางพระหรือไม่
                        สมาชิกท่านใดมีรายละเอียดเพิ่มเติม รบกวนช่วยแจ้งให้ทราบด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

นตฺถิ ปญฺญาสมา อาภา.......แสงสว่างเสมอด้วยปัญญา ไม่มี
สองคนยลตามช่อง คนหนึ่งมองเห็นโคลนตม คนหนึ่งตาแหลมคม เห็นดวงดาวอยู่พราวพราย..

ออฟไลน์ Lop

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ตอบ: อยากทราบว่ารุ่นนี้ใครสร้างครับ...!?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 19 ธ.ค. 2555, 01:46:23 »
อยากทราบว่าวันที่ 22-24 นี้ อ.หนวดมาที่วัดปะครับ

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ตอบ: อยากทราบว่ารุ่นนี้ใครสร้างครับ...!?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 19 ธ.ค. 2555, 02:13:14 »
ด้วยความเครพครับ
   อยากทราบคำตอบด้วยครับ
ขอแสดงความนับถือ
 Gearmour

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 19 ธ.ค. 2555, 10:12:45 »
ประกาศให้สมาชิกทราบว่า

เสื้อนี้ ไม่ใช่ เสื้อที่ทางวัดหรือทางทีมงานเว็บบอร์ดวัดบางพระจัดทำหรือเกี่ยวข้องแต่ประการใด

ส่วนเสื้อของทางเว็บบอร์ดนั้น จะเปิดให้สั่งจองหลังจากปีใหม่แล้ว โดยจะมีรูปแบบที่เป็นเอกลักษณ์และสวยงาม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 19 ธ.ค. 2555, 10:15:03 โดย โองการยันนะรังสี »

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 19 ธ.ค. 2555, 10:17:57 »
  เสื้อรุ่นนี้ อยากทราบว่าขออนุญาต เป็นลายลักษณ์อักษรจากทาง วัดบางพระหรือไม่
                        สมาชิกท่านใดมีรายละเอียดเพิ่มเติม รบกวนช่วยแจ้งให้ทราบด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

ผมเคยถามเด็กแถวบ้านผมที่ผมพาไปสักที่วัดบางพระมา เขาก็บอกว่าได้ไปสักที่วัดท้องไทรด้วยครับ ตอนนี้น้องคนนี้ไปสักกับพระหรืออาจารย์หรือเปล่าผมไม่ทราบครับ น้องคนนี้บอกว่าเป็นศิษย์หลวงปู่ครับผมไม่แน่ใจครับ  ผิดถูกให้อภัยด้วยครับ :054: :054:
รักและศรัทธา

ออฟไลน์ ราหู

• Till death do us parts....
  • ผู้ดูแล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 22 ธ.ค. 2555, 12:21:36 »
   ขอขอบคุณ สำหรับข้อมูลและรายละเอียดครับ
        เสื้อรุ่นนี้ ทำขึ้นกันเองของกลุ่มบุคคลดังกล่าว

กระผมได้เรียนถาม ถึงผู้ที่จัดทำเสื้อรุ่นนี้ขึ้นมา
          ว่าทำจำนวนที่แน่นอนกี่ตัว รายได้จะหักค่าใช้จ่ายหรือไม่นั้น
เงินจำนวนดังกล่าว นำไปใช้เพื่อวัตถุประสงค์ในทางใด
          ซึ่งทางกระผมก็ยังไม่ได้คำตอบที่แน่นอนจากผู้จัดทำเสื้อดังกล่าว