ผู้เขียน หัวข้อ: ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ  (อ่าน 2233 ครั้ง)

ออฟไลน์ nitinaicav

• ตติยะ
ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ
« เมื่อ: 23 ธ.ค. 2555, 11:01:36 »
หลังจากที่ดูข้อมูลมาสักช่วงระยะหนึ่งแล้ว เมื่อวันที่ 18 ธ.ค. ที่ผ่านมาก็ได้เข้าไปฝากตัวเป็นลูกศิษย์วัดบางพระสมใจครับ เป็นช่วงที่เว้นว่างภารกิจจากสามจังหวัดชายแดนภาคใต้พอดี ด้วยความตั้งใจอย่างแน่วแน่ว่ารอบนี้จะไปกราบหลวงพ่อเปิ่นเสียสักที แล้วหวังในใจลึก ๆ ว่าอยากได้ยันต์วัดบางพระไว้ติดตัว ... เก้าโมงเช้าวันอังคารที่ 18 ครับ เข้ากราบหลวงพ่อเปิ่นแล้วก็ได้รับความเมตตาจากหลวงพี่ตั๊ก ได้หนุมานมาครับ สมดั่งที่ตั้งใจไว้ตั้งแต่ที่อยู่นราธิวาส พอท่านลงอักขระเสร็จแล้วท่านก็ว่าให้ไปเอาเก้ายอดมาเสียด้วย ท่านเมตตามากครับ แต่ผมก็ไม่ทราบว่าหนุมานตัวที่ได้มามีชื่อว่าอย่างไร จึงอยากจะฝากไว้ถามพี่ ๆ น้อง ๆ ทุกท่านครับ ว่าพอจะทราบกันหรือไม่ ผมขอขอบคุณสำหรับคำตอบไว้ล่วงหน้านะครับ สุดท้ายผมก็ขอฝากตัวเองไว้เป็นศิษย์ร่วมสำนักไว้กับทุกท่านด้วยนะครับ ผิดพลาดประการได ควรหรือไม่ควร ช่วยกันชี้แนะได้ครับ ไว้แล้วเว้นว่างจากภารกิจทางนี้ คงได้เจอกันที่วัดครับ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
ว่ากันว่า     ทหาร
มีความตาย อยู่เบื้องหน้า
มีประชา     อยู่เบื้องหลัง
เบื้องบน     เหนือหัวยัง
เบื้องล่างยั้ง แผ่นดินยืน

ออฟไลน์ tiger3000

• ฉัฏฐะ
  • *
ตอบ: ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 23 ธ.ค. 2555, 11:14:52 »
ศิษย์วัดบางพระยินดีต้อนรับครับ

ออฟไลน์ blackknight

• สัตตมะ
  • **
  • ยกกระบัตร ทัพพระไพศรพณ์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 23 ธ.ค. 2555, 11:48:42 »
สวัสดี คุณnitinaicav
ยินดีด้วยที่ได้เป็นศิษย์วัดบางพระ
เมษาหน้าผมก็อาจต้องไปปฏิบัติราชการที่นราธิวาส เราอาจได้เจอกัน
ยังไงเล่าประสบการณ์ที่นั่นให้ฟ้งก็ดีนะครับ
ชาติเสือไว้ลาย ชาติชายไว้ชื่อ

• ตติยะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 23 ธ.ค. 2555, 12:32:40 »
สวัสดี คุณnitinaicav
ยินดีด้วยที่ได้เป็นศิษย์วัดบางพระ
เมษาหน้าผมก็อาจต้องไปปฏิบัติราชการที่นราธิวาส เราอาจได้เจอกัน
ยังไงเล่าประสบการณ์ที่นั่นให้ฟ้งก็ดีนะครับ
อ่อ นราธิวาส ยินดีต้อนรับครับ ไม่ทราบว่ามาอยู่หน่วยงานไหนครับ
ส่วนเรื่องประสบการณ์ที่นี่ ผมเพิ่งมาอยู่ได้ไม่นานเองครับ สัก 6 ปีเห็นจะได้ เวทีนี้ ได้ชื่อว่า ไม่มีพี่เลี้ยงจริง ๆ ครับ อย่างไรก็แล้วแต่ ขอให้ตั้งอยู่ในความไม่ประมาท อย่าไปมั่นใจ เชื่อใจหรือ ไว้ใจอะไรให้มากนักนะครับ พลาดกันมาก็เยอะแล้ว ขอให้พระคุ้มครองครับ

ออฟไลน์ assis.aod

• สัตตมะ
  • **
  • ลูกบางพระ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 23 ธ.ค. 2555, 12:48:46 »
ยินดีต้อนรับ ครับ.
บารมี ของหลวงปู่เปิ่น ย่อมคุ้มครอง.

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 23 ธ.ค. 2555, 06:48:23 »
ยินดีต้อนรับครับผม :012: :012:
รักและศรัทธา

• ตติยะ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 23 ธ.ค. 2555, 06:53:02 »
ขอบคุณครับที่ทุกท่านให้การต้อนรับเป็นอย่างดี

ออฟไลน์ chinjung

• ปัญจมะ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 23 ธ.ค. 2555, 08:35:10 »
ยินดีด้วยครับ

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 23 ธ.ค. 2555, 10:36:47 »
ขอบคุณในการรักษาประเทศชาติครับ...

และยินดีต้อนรับเช่นเดียวกัน....
อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระอาจารย์ มอบให้ คุ้มครองกาย              ทุกข์ผ่อนคลาย แคล้วคลาด  สวัสดี

จาก....เสือเย็น

ออฟไลน์ wuddy

• สัตตมะ
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 24 ธ.ค. 2555, 07:39:40 »
ยินดีด้วยครับ ทหารของชาติ
อิ ติ เต ชะ สุ เน มะ ภู จะ นา วิ เว

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 24 ธ.ค. 2555, 09:35:44 »
ยินดีต้อนรับครับผม :016: :015:

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 25 ธ.ค. 2555, 06:24:35 »
ขอตอบคำถามเรื่อง หนุมานนะครับ พอดียังไม่มีใครตอบ

หนุมานแบบนี้เรียกว่า  "หนุมานทรงฤทธิ์"

ผมเคยเรียนถามพระอาจารย์ฯ ทั้ง 2 ท่าน ที่ผมนับถือ   ถึงหนุมาน และลิง  ทรงต่างๆ ว่าเป็นอย่างไร

ท่านตอบว่า "หนุมานทรงไหน ก็คือ"หนุมาน"  ส่วน ลิง ก็จะเรียกรวมกันว่า "ลิงลม"

ปล. ผิดพลาดอย่างไรขออภัยมา ณ ที่นี้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 ธ.ค. 2555, 06:27:59 โดย นักรบอาทมาต »

• ตติยะ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 25 ธ.ค. 2555, 07:48:07 »
ขอบคุณมากครับ ผมเองก็คิดว่า หนุมานลักษณะไหน ท่าไหน แบบไหน ก็คือหนุมานครับ ที่ถามไว้เพราะว่า เวลาใครถามผมก็ตอบไม่ค่อยจะถูก ก็ได้แต่ตอบว่า หนุมานครับ เช่นเดียวกับเวลาที่เขาถามผมว่า ผมทำงานอะไร ผมก็จะตอบว่า ผมเป็นทหาร แล้วมันจะมีคำถามต่อเนื่องว่า เอ๊ะ แล้วเป็นทหารอะไร ทำนองนั้นแหล่ะครับ ขอบคุณมากครับสำหรับคำตอบ :001: :015:

ออฟไลน์ chokchai_Ubon

• ตติยะ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 25 ธ.ค. 2555, 11:12:32 »
ยินดีด้วยครับ...สวยงาม เข้มขลัง ชื่อหนุมานทรงฤทธิ์ ก็คู่ควรแล้วครับกับทหารหาญ  ทหารของพระเจ้าอยู่หัว .. ขอให้รักษาเกียรตินี้ไว้ให้ดี...บารมีหลวงปู่เปิ่น ครูบาอาจารย์คุ้มครองทหารหาญ และพี่น้องทุกท่านครับ..สาธุ  :054:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 26 ธ.ค. 2555, 01:48:43 »
ยินดีต้อนรับครับ ขอบคุณครับ รั้วของชาติ :015:

ออฟไลน์ cartoon_2

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 26 ธ.ค. 2555, 07:38:22 »
ยินดีด้วยครับ ขอให้หลวงพ่อเปิ่นคุ้มครองให้ปลอดภัยและก้าวหน้าในหน้าที่การงานครับ

• ตติยะ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 26 ธ.ค. 2555, 10:02:18 »
ขอคุณทุกความปรารถนาดี จากใจครับ ผมจะทำหน้าที่ของผม ให้ดีที่สุดครับ

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 26 ธ.ค. 2555, 11:07:37 »
ยินดีครับท่าน คุณคือผู้เสียสละ ขอบารมีสิ่งศักดิ์สิทธิ์และบารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครองเหล่าทหารหาญและผู้ปฏิบัติงานเพื่อประเทศไทยทุกๆคนครับ :053:
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา