ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามผู้รู้ว่าคือยันต์อะไรครับ  (อ่าน 4263 ครั้ง)

ออฟไลน์ Miraclez

• ตติยะ
อยากทราบว่ายันต์ข้างบนลิงลมคือยันต์อะไรครับ
ได้รับความเมตตาจากหลวงพี่นัน

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
ตอบ: ขอถามผู้รู้ว่าคือยันต์อะไรครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 18 ม.ค. 2556, 05:44:33 »
น่าจะเป็น  ลิงลม  ครับ

แนะนำ  สักครั้งต่อไป  ถามพระอาจารย์ได้เลยครับ  ท่านใจดี

จะได้ข้อมูลที่ถูกต้องที่สุด

อีกอย่างจะได้สร้างสัมพันธ์อันดีระหว่างศิษย์กับอาจารย์

ไม่ใช่ตั้งหน้าตั้งตาจะไปสักท่าเดียว

ปล.  อายครูบ่รู้วิชา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 ม.ค. 2556, 05:46:32 โดย นักรบอาทมาต »
อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระอาจารย์ มอบให้ คุ้มครองกาย              ทุกข์ผ่อนคลาย แคล้วคลาด  สวัสดี

จาก....เสือเย็น

• ตติยะ
ตอบ: ขอถามผู้รู้ว่าคือยันต์อะไรครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 18 ม.ค. 2556, 05:48:08 »
ลิงลมผมรู้ครับ คือผมอยากรู้ยันต์ข้างบนลิงลมอ่ะครับ

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 18 ม.ค. 2556, 06:16:56 »
อยากทราบชื่อยันต์ คลิ๊กที่ลิงค์ครับ

http://www.bp.or.th/webboard/index.php?topic=24585.msg195975;topicseen#msg195949

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

• ตติยะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 18 ม.ค. 2556, 06:31:13 »
ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

• ตติยะ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 18 ม.ค. 2556, 06:34:37 »
ยันต์นี้มีพุทธคุณทางด้านไหนหรอครับ

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 18 ม.ค. 2556, 07:07:25 »
ลิงลมผมรู้ครับ คือผมอยากรู้ยันต์ข้างบนลิงลมอ่ะครับ

ขออภัย  ดูจากโทรศัพท์ไม่เห็นรายละเอียดเรื่องลิงลม

ออฟไลน์ bangphralism

• สัตตมะ
  • **
  • ลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่น
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 18 ม.ค. 2556, 07:51:56 »
ยันต์นี้มีพุทธคุณทางด้านไหนหรอครับ

ว่าแล้วต้องมีถามต่อ อิอิ

ออฟไลน์ ท่าจีน

• ปัญจมะ
  • แต่ก็ มิได้นำพา .....
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 19 ม.ค. 2556, 01:00:28 »

ว่าแล้วต้องมีถามต่อ อิอิ
ลองกราบเรียนถามพระอาจารย์ดีที่สุดครับ คุณคงได้คำตอบที่คุณต้องการครับ
นะติตัง พญามะ นาคายะ อภินัง นาคา สาธุโนภันเต ยะมะ ยะมะ

ออฟไลน์ nongaom

• ตติยะ
  • ตามนั้น
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 23 ม.ค. 2556, 06:36:43 »
เรียกว่ายันต์ท้อ หรือเฑาว์ะกำแพงแก้ว ดั้งเดิมเป็นของท่านอาจารย์เที่ยง น่วมมานา ฆราวาสจอมขมังเวทย์แห่งบางกอกน้อย

ส่วนอาจารย์ที่เคยเห็นสักและใช้ยันต์นี้เป็นยันต์ประจำตัว น่าจะเป็นอาจารย์ถวิล ตลิ่งชัน

ในรูปเป็นลายมือพระอาจารย์อภิญญาที่เมตตาสักให้ผม

เหนือกว่านั้นผม ไม่ออกความเห็นครับ ขอบคุณ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 23 ม.ค. 2556, 06:43:50 โดย nongaom »
คนโง่เอาใจไว้ที่ปาก คนฉลาดเอาปากไว้ที่ใจ

• ตติยะ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 23 ม.ค. 2556, 10:24:48 »
ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ  :002: