ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญมหาสิทธิโชคหลวงพ่อเปิ่น ปี 34 มีทั้งหมดกี่เนื้อ  (อ่าน 13861 ครั้ง)

ออฟไลน์ kritsadalampang

• ตติยะ
    • อีเมล
สวัสดีครับเพื่อนๆๆพี่ๆๆทุกท่าน ผมอยากรู้ข้อมูลการสร้างพระเหรียญของหลวงพ่อเปิ่นชุดนี้แบบแน่นอนครับว่า ตกลงสร้างทั้งหมดกี่เนื้อกัน และจำนวนการสร้างแต่ละเนื้อเท่าไหร่ มีการตอกโค๊ตกำกับไว้กี่แบบ  แต่คิดว่าน่าจะมียืนพื้นตามเนื้อหลักดังนี้ครับ  ทองคำ เงิน นวะ ทองแดง  แต่นั่นแค่เดานะครับ จึงอยากเรียนถามสายตรงด้านข้อมูลที่เป็นจริง ขอบพระคุณมากครับ ผมเองอยู่ลำปางครับได้รับลายสัก เสือตีนโตจาก หลวงพี่ญา วัดนางเหลียวครับและได้ไปลง 9 ยอดและได้ต่อปีกกับหลวงพี่ต้อย สมัยยุคเสาร์ 5 ปี 36  ตอนนั้นผมก็ได้รับความเมตตาจากหลวงพ่อเปิ่น ท่านทำการประสิทธิ์ลอยสักสายวัดบางพระที่ผมสักจาก พระอาจารย์ท่าน 2 ท่านครับ ซึ่งหากเพื่อนๆๆที่อยู่ลำปางเช่นเดียวกับผมไงๆๆก็แวะเวียนมาพูดคุยกันได้ครับยินดีต้อนรับครับผม แต่ผมสักไว้หลายอาจารย์ครับเช่น หลวงพ่อเปิ่น  หลวงพ่อแล วัดพระทรง  และสายหลวงปู่ศุข วัดปากคลองมะขามเฒ่าโดยไปสักกับพระอาจารย์สาย หลวงพ่อมหาทรงยศ วัดเจ้าอาร์ม กทม. ครับ ทุกๆๆปีก็ไปไหว้ครูที่ พิษณุโลก  ที่วัด บึงจำกา 

ออฟไลน์ เสือเดือนแปด

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่มีความล้มเหลว มีแต่บทเรียนของชีวิต
     เหรียญมหาสิทธิโชคตามข้อมูลเดิมมีเนื้อทองคำ  เงิน  นวะ(เต็มสูตร) และทองแดง 

แต่จากหนังสือรวมวัตถุมงคลเล่มใหญ่ของทางวัด จะมีเนื้อปลอกลูกปืนด้วย ทุกเนื้อจะมีทั้ง

พิมพ์ใหญ่ และพิมพ์เล็ก  จำนวนการสร้างไม่ทราบ รอผู้รู้ท่านอื่นนะครับ

ส่วนเรื่องโค้ดเท่าที่เห็นมีอยู่ด้วยกัน ๓ ตัว  คือโค้ด ร   โค้ด อะ(ขอม)  และโค้ด อุ(ขอม)

เหรียญรุ่นนี้ทางวัดจัดให้มีพิธีพุทธาภิเษกใหญ่  โดยมีพระเกจิอาจารย์มาร่วมในพิธีถึง ๘ รูป คือ

๑.หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ นครปฐม                                      ๒.หลวงพ่อคำพันธ์ วัดธาตุมหาชัย นครพนม

๓.หลวงปู่โง่น วัดพระพุทธบาทไม้รวก พิจิตร                             ๔.หลวงพ่ออุตตมะ วัดวังวิเวการาม กาญจนบุรี

๕.พระอาจารย์ชม วัดโปร่งนาเกลือ ชลบุรี                                ๖.หลวงพ่อคำ วัดถ้ำบูชา หนองคาย

๗.หลวงพ่อเต้า วัดเกาะวังไทร นครปฐม                                 ๘.หลวงพ่อเชิญ วัดโคกทอง อยุธยา

• ตติยะ
    • อีเมล
ขอบพระคุณท่านพี่เสือเดือนแปด มากครับผม  จึงทำให้ผมตัดสินใจไปแบ่งจากเพื่อนมา 1 เหรียญครับ เพราะผมไม่รู้ว่าเพื่อนมันบอกมั่วๆๆไหมว่า มันมีเนื้อปลอกลูกปืน จนผมมาอ่านข้อมูลท่านพี่นี่ละ ผมจึงบึ่งรถมอเตอร์ไซค์ไปเอามาและจัดการถ่ายรูปเพื่อนำมาแบ่งกันชมครับ เนื้อปลอกลูกปืน

ออฟไลน์ aoun43

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
อันนี้ทองแดงครับ  ปลอกลูกปืนอีกโค๊ดนึงครับ

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
     เหรียญมหาสิทธิโชคตามข้อมูลเดิมมีเนื้อทองคำ  เงิน  นวะ(เต็มสูตร) และทองแดง 

แต่จากหนังสือรวมวัตถุมงคลเล่มใหญ่ของทางวัด จะมีเนื้อปลอกลูกปืนด้วย ทุกเนื้อจะมีทั้ง

พิมพ์ใหญ่ และพิมพ์เล็ก  จำนวนการสร้างไม่ทราบ รอผู้รู้ท่านอื่นนะครับ

ส่วนเรื่องโค้ดเท่าที่เห็นมีอยู่ด้วยกัน ๓ ตัว  คือโค้ด ร   โค้ด อะ(ขอม)  และโค้ด อุ(ขอม)

เหรียญรุ่นนี้ทางวัดจัดให้มีพิธีพุทธาภิเษกใหญ่  โดยมีพระเกจิอาจารย์มาร่วมในพิธีถึง ๘ รูป คือ

๑.หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ นครปฐม                                      ๒.หลวงพ่อคำพันธ์ วัดธาตุมหาชัย นครพนม

๓.หลวงปู่โง่น วัดพระพุทธบาทไม้รวก พิจิตร                             ๔.หลวงพ่ออุตตมะ วัดวังวิเวการาม กาญจนบุรี

๕.พระอาจารย์ชม วัดโปร่งนาเกลือ ชลบุรี                                ๖.หลวงพ่อคำ วัดถ้ำบูชา หนองคาย

๗.หลวงพ่อเต้า วัดเกาะวังไทร นครปฐม                                 ๘.หลวงพ่อเชิญ วัดโคกทอง อยุธยา

ขอบคุณ ท่านเสือเดือนแปด มากครับที่ให้ข้อมูล ถ้าอย่างนั้นก็มีเหรียญอีกหลายๆเหรียญที่ร่วมปลุกเสกในพิธีเดียวกัน อย่างเหรียญเจ้าสัวทั้งหมดใช่หรือเปล่าครับ
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ เทวาฤทธิ์

• ศิษย์มีครู
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล

ขอถามเพื่อเป็นความรู้ครับ
เหรียญมหาสิทธิโชค แต่ละเนื้อโค้ตต่างกันหรือครับ
ถ้าใช่ แต่ละเนื้อใช้โค้ตอะไรครับ

ออฟไลน์ backcat

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล

เหรียญมหาสิทธิโชค แต่ละเนื้อโค้ตต่างกันหรือครับ
ถ้าใช่ แต่ละเนื้อใช้โค้ตอะไรครับ

เท่าที่ผมเห็นมานะครับ โค๊ตจะต่างกันครับ
1. เนื้อทองคำ จะตอกโค๊ต ร
2. เนื้อเงิน จะตอกโค๊ต ร
3. เนื้อนวะ (หายากนะครับ) จะตอกโค๊ต ร
4. เนื้อปลอกลูกปืน จะตอกโค๊ต รร (ร 2 ตัว)
5. เนื้อทองแดง จะตอกโค๊ต อุ
 ส่วนตัวผมชอบเหรียญรุ่นนี้ เนื่องจากรูปแบบเหรียญสวยงาม พิธีปลุกเสกใหญ่ มวลสารดี โดยเฉพาะเนื้อนวะ จะมีฉนวนจากวัดสุทัศน์ผสมด้วย
และหายากกว่าเนื้อเงินนะครับ ผิดถูกต้องขอภัยด้วยนะครับ

ออฟไลน์ เทวาฤทธิ์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล

เท่าที่ผมเห็นมานะครับ โค๊ตจะต่างกันครับ
1. เนื้อทองคำ จะตอกโค๊ต ร
2. เนื้อเงิน จะตอกโค๊ต ร
3. เนื้อนวะ (หายากนะครับ) จะตอกโค๊ต ร
4. เนื้อปลอกลูกปืน จะตอกโค๊ต รร (ร 2 ตัว)
5. เนื้อทองแดง จะตอกโค๊ต อุ
 ส่วนตัวผมชอบเหรียญรุ่นนี้ เนื่องจากรูปแบบเหรียญสวยงาม พิธีปลุกเสกใหญ่ มวลสารดี โดยเฉพาะเนื้อนวะ จะมีฉนวนจากวัดสุทัศน์ผสมด้วย
และหายากกว่าเนื้อเงินนะครับ ผิดถูกต้องขอภัยด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ คุณ backcat

พี่น้องท่านใดทราบจำนวนการสร้างเหรียญมหาสิทธิโชคในแต่ละเนื้อ รบกวนด้วยครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่มีความล้มเหลว มีแต่บทเรียนของชีวิต
     เหรียญของคุณKritsada เป็นพิมพ์ใหญ่ สังเกตุจากสีของเหรียญน่าจะเป็นเนื้อทองแดง

ส่วนเรื่องวัตถุมงคลที่ร่วมปลุกเสกในพิธี และโค้ดที่ใช้ตอกในเนื้อต่างๆผมไม่ทราบข้อมูล ต้องรอ 

เพื่อนสมาชิกท่านอื่นมายืนยันอีกที  แต่เท่าที่ทราบเนื้อทองคำจะตอกโค้ดทั้ง๒หน้า โดยด้านหลัง

จะตอกโค้ดตัวอุขอม  ส่วนเนื้อทองแดงเท่าที่เคยพบมีตอกโค้ดทั้ง๓รูปแบบ

ออฟไลน์ massuba

• สัตตมะ
  • **
พิธีใหญ่วัดบางพระครับน่าจะปลุกเสกพร้อมกันกับเจ้าสัวหลวงพ่อครับ ถูกต้องครับ คุณ berm

ออฟไลน์ backcat

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขออนุญาตนำรูปมาให้ชมนะครับ
เนื้อทองคำ ไม่ใช่พระของผมนะครับ เป็นพระของผู้ใหญ่ท่านหนึ่ง ตอกโค๊ตทั้งด้านหน้าและด้านหลัง ตามที่ท่านเสือเดือนแปดให้ข้อมูลไว้นะครับ

เนื้อเงินครับ

เนื้อนวะครับ

ลองชมดูนะครับ ผิดถูกขออภัยด้วยนะครับ

ออฟไลน์ DAENG

• ปัญจมะ
ขอบคุณครับดีๆๆๆๆสวยๆๆทั้งนั้นเลยอิดฉาจัง

• ตติยะ
    • อีเมล
ขอบคุณเพื่อนๆๆพี่ๆๆมากครับที่มาช่วยกันบอกเล่าข้อมูล จะได้เก้บสะสมไม่มั่วๆๆสำหรับคนที่เริ่มเก็บสะสมสาย หลวงพ่อเปิ่นเช่นตัวผม

ออฟไลน์ Br2518

• จงตั้งในความดีมีศีลธรรม ให้ไว้ ณ.ปี 2537 ลพ.เปิ่น ฐิตคุโน
  • สัตตมะ
  • **
สวยทุกเนื้อเลยครับ แถมเนื้อทองคำมีจารด้วย
ใครชอบใครชังชั่งเถิด ใครเชิดใครแช่งชั่งเขา ใครเบื่อใครบ่นทนเอา ใจเราร่มเย็นเป็นพอ   -&-   ศีลสิบโดยตั้ง รักษาโดยหวัง องค์ศีลทั้งผอง สองร้อยยี่สิบเจ็ด เสร็จสิ้นควรตรอง ศีลสิบหม่นหมอง สองร้อยมรณา -&-  รักพ่อแม่อย่าลืมคุณ รักบุญอย่าลืมศีล

ออฟไลน์ jo37

• สัตตมะ
  • **
เนื้อปลอกลูกปืนพิมพ์เล็กครับ

ผิดถูกประการใดขออภัยด้วยครับ :054:
คนเราเกิดมามีกรรมเป็นตัวกำหนด

• สัตตมะ
  • **

พิมพ์เล็กเนื้อทองแดงโค้ด อะขอม