ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านใดมีขอมูลเหรียญปี 28 เสือคู่ใต้ฐานขอความรู้หน่อยครับ  (อ่าน 2023 ครั้ง)

ออฟไลน์ chakarow

• ตติยะ
    • อีเมล
ผมมีเหรียญปี28เสือคู่ใต้ฐานครับ น่าจะไม่แท้แต่ก็ยังมีความหวังครับท่านใดมีขอมูลว่าตำหนิตรงไหนช่วยบอกทีครับ
และเหรียญปี28ใต้ฐานเสือคู่สร้างเนื่องในโอกาศใดครับ และของเก้ทำไมเยอะจังครับ
ผมมีอยู่ 5 เหรียญดูถ้าจะเก้หมดท่านใดมีข้อมูล ช่วยบอกทีครับขอบคุณครับ

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
น่าจะถ่ายรูปมาให้ดูด้วยจะได้เป็นวิทยาทานให้ท่านอื่นด้วย
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
ลองอ่านกระทู้นี้ดูน่าจะได้ประโยชน์ไม่มา่กก็น้อยครับ

http://www.bp.or.th/webboard/index.php?topic=28923

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02 ก.พ. 2556, 10:08:51 โดย นักรบอาทมาต »
อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระอาจารย์ มอบให้ คุ้มครองกาย              ทุกข์ผ่อนคลาย แคล้วคลาด  สวัสดี

จาก....เสือเย็น

• ตติยะ
    • อีเมล
จำเป็นไหมครับที่ต้องมีเส้นเชื่อมปากเสือทั้งสองข้าง
แล้วทำไมรุ่นนี้ถึงมีปลอมเยอะจังครับ

ออฟไลน์ tiger3000

• ฉัฏฐะ
  • *
จำเป็นครับ เสือต้องเป็นเสือ ถ้าดูแล้วเป็นหมาอย่างอื่นก็ไม่ต้องดูครับ ที่มีเก๊เยอะเพราะเป็นพระที่สร้างปีลึกและราคายังไม่สูงแค่หลักร้อย เลยทำให้ผู้ที่ศรัทธาบางคนเช่าหามาโดยที่ไม่ได้คำนึงถึงเรื่องแท้-เก๊ เพราะเห็นว่ามูลค่าไม่สูงมาก ถ้าศิษย์ทุกคนคิดแบบนี้แล้วดูไม่เป็นเช่าไปคนล่ะองค์คิดดูครับว่าจะเยอะขนาดไหน พวกทำพระปลอมเห็นขายได้ก็เลยทำออกมาเยอะครับ ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ สุดท้ายไปเช่าหาบนกุฎิใหญ่เลยครับรุ่นที่ทันหลวงพ่อเปิ่นปลุกเสกยังพอมีครับ

• ตติยะ
    • อีเมล
ถ้างั้นผมก็มีของเก้ 5 เหรียญเลยครับ ขอบคุณพี่ๆทุกท่านที่ให้ข้อมูลขอบคุณครับ

ออฟไลน์ c2azyz111

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
อยากเห็นมากเลยครับว่าเหรียญเป็นแบบไหน