ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนขอเส้นทางการเดินทาง ไปร่วมพิธีไหว้ครูปี 56 นี้ค่ะ  (อ่าน 2821 ครั้ง)

ออฟไลน์ aimz

• ทุติยะ
  • **
  • ผู้ใดรักรักมาจักรักตอบ ผู้ใดชอบชอบมาจักชอบให้
    • อีเมล
พอดีจะเดินทางไปกับน้องสาวเป็นปีแรก แต่ไม่มีรถส่วนตัว ไม่ทราบว่าจะพอมีทางไหนที่สะดวกบ้างคะ

ไปนอนโรงแรมแล้วเดินทางไปที่วัดช่วงเช้า หรือเดินทางโดยรถโดยสารประจำทางสายไหนอย่างไร รบกวนพี่ๆน้องๆ ด้วยค่ะ

ขอบพระคุณล่วงหน้าค่ะ ^^

:017: :017:

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
อยู่แถวไหนหรือครับพี่น้องวัดบางพระใจดีทุกท่านครับ...จะได้บอกเส้นทางถูก
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

• ทุติยะ
  • **
  • ผู้ใดรักรักมาจักรักตอบ ผู้ใดชอบชอบมาจักชอบให้
    • อีเมล
ขอโทษทีค่ะลืมแจ้ง แหะๆ จากบางนาค่ะต้องเดินทางไปต่อรถอะไรตรงไหนบ้างรบกวนด้วยค่ะ

ออฟไลน์ SIC

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - diasberm@hotmail.com
    • Marlboro Photographer
    • อีเมล
ถ้าบางนา ไม่แน่ใจว่ารถตู้จะมีวิ่งยาวมาทางนครชัยศรีหรือมานครปฐมเลยหรือเปล่านะครับ

แต่ถ้าไม่มี แนะนำว่านั่ง BTS มาลงอนุสาวรีย์แล้วนั่งรถตู้ไปนครปฐม-ศิลปากร อู่อยู่ใต้ทางด่วน บอกเขาลงโลตัสนครชัยศรีครับผม จากนั้นเดินข้ามสะพานลอยมาฝั่งเดียวกับโลตัส แล้วเดินไปตรงปากทางเข้าอำเภอนครชัยศรีเผื่อต่อรถรถเมล์สีส้ม ป้ายเขียนว่าวัดบางพระเลยครับผม

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ถ้าบางนา ไม่แน่ใจว่ารถตู้จะมีวิ่งยาวมาทางนครชัยศรีหรือมานครปฐมเลยหรือเปล่านะครับ

แต่ถ้าไม่มี แนะนำว่านั่ง BTS มาลงอนุสาวรีย์แล้วนั่งรถตู้ไปนครปฐม-ศิลปากร อู่อยู่ใต้ทางด่วน บอกเขาลงโลตัสนครชัยศรีครับผม จากนั้นเดินข้ามสะพานลอยมาฝั่งเดียวกับโลตัส แล้วเดินไปตรงปากทางเข้าอำเภอนครชัยศรีเผื่อต่อรถรถเมล์สีส้ม ป้ายเขียนว่าวัดบางพระเลยครับผม

:053: :001: ขอบพระคุณค่า จะลองไปศึกษาเส้นทางดูค่ะ

ออฟไลน์ sitmeekru

• ปัญจมะ
จะไปวันไหน ครับ ผม จะออกเดินทาง วันศุกร์ ที่ 22 มีนา ไปค้างวัด ครับ เพราะผม ก็ไปรถเมล์ ครับ ผม อยู่ คลองด่าน กลัวว่าถ้าไปเช้า วันเสาร์ มันจะไม่ทัน เพราะ รถตู้ มีวิ่ง รอบแรก ตอนตี5 ครับ ถ้าอยู่บางนา ไปขึ้นรถตู้ ที่เซนทรัล บางนา แล้วมาลง เดอะมอลล์ บางแค แล้วรอ รถนครปฐม บอกมาลงท่านา แล้วเดินข้ามสะพานลอยมา เลี้ยวซ้าย เดินมา ใต้สะพาน จะเห็นมีป้ายรถเมล์ อยู่ นั่งคอยรถเมล์ สีส้ม ที่เขียนว่า นครปฐม-ดอนตูม แต่ต้องถาม กระเป๋า ด้วยนะครับว่า เข้าบางพระ หรือป่าว บางคันไม่เข้า นะครับ หรือไม่ ถ้าอยากเร็ว ก็ ใช้บริการ ตุ๊ก ตุ๊ก เลย ครับ ถ้าสะดวกไป วันศุกร์ PM มาครับจะได้ไปด้วยกัน แถวปากทางวัด ผม เห็นมีโรงแรม อยู่ครับ คุณกับน้อง ไปพักที่ โรงแรม ก็ได้ ครับ (แต่ผม ไม่รู้ว่าจะเต็ม หรือป่าวนะครับ ) ขอให้สมหวัง กับการ ไหว้ครูปีแรกครับ ขอบารมี หลวงปู่เปิ่น คุ้มครอง คุณกับน้องสาว ให้ปลอดภัยจากการเดินทางด้วย ครับ

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
จะไปวันไหน ครับ ผม จะออกเดินทาง วันศุกร์ ที่ 22 มีนา ไปค้างวัด ครับ เพราะผม ก็ไปรถเมล์ ครับ ผม อยู่ คลองด่าน กลัวว่าถ้าไปเช้า วันเสาร์ มันจะไม่ทัน เพราะ รถตู้ มีวิ่ง รอบแรก ตอนตี5 ครับ ถ้าอยู่บางนา ไปขึ้นรถตู้ ที่เซนทรัล บางนา แล้วมาลง เดอะมอลล์ บางแค แล้วรอ รถนครปฐม บอกมาลงท่านา แล้วเดินข้ามสะพานลอยมา เลี้ยวซ้าย เดินมา ใต้สะพาน จะเห็นมีป้ายรถเมล์ อยู่ นั่งคอยรถเมล์ สีส้ม ที่เขียนว่า นครปฐม-ดอนตูม แต่ต้องถาม กระเป๋า ด้วยนะครับว่า เข้าบางพระ หรือป่าว บางคันไม่เข้า นะครับ หรือไม่ ถ้าอยากเร็ว ก็ ใช้บริการ ตุ๊ก ตุ๊ก เลย ครับ ถ้าสะดวกไป วันศุกร์ PM มาครับจะได้ไปด้วยกัน แถวปากทางวัด ผม เห็นมีโรงแรม อยู่ครับ คุณกับน้อง ไปพักที่ โรงแรม ก็ได้ ครับ (แต่ผม ไม่รู้ว่าจะเต็ม หรือป่าวนะครับ ) ขอให้สมหวัง กับการ ไหว้ครูปีแรกครับ ขอบารมี หลวงปู่เปิ่น คุ้มครอง คุณกับน้องสาว ให้ปลอดภัยจากการเดินทางด้วย ครับ

ขอบคุณมากค่ะ เดี๋ยวยังไงปรึกษากับน้องสาวพร้อมหาที่พักก่อนนะคะ ถ้าเดินทางศุกร์เย็นยังไง จะ pmขอร่วมทางด้วยค่ะ ขอบคุณมากค่า

ออฟไลน์ hangman69

• สัตตมะ
  • **
ผมเองก็ตั้งใจว่าจะไปเย็นวันศุกร์ขับรถไปเองกับเพื่อนแล้วก้อแฟนเพื่อน
คนเรามักพูดว่ากาลเวลาเปลี่ยนแปลงทุกสิ่ง  แต่จริงๆแล้วเราเป็นคนเปลี่ยนทุกสิ่งด้วยตัวเอง

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
 :050: :050:

เดินทางโดยสวัสดิภาพค่า

ออฟไลน์ มิ้นพระประแดง

• สุขใดก็ไม่เท่า ล้วงกระเป๋าแล้วเจอตัง
  • จตุตถะ
    • MSN Messenger - mintinlove1@hotmail.com
    • อีเมล
โอ้ยๆบางนาใกล้กันเลยนะแต่ผมไม่ค้างวัดคับจะไปตอนตี3คับไปจากพระประแดง
[shake]ของดีมี อยู่ที่ใจ

ของขลังไว้แผ่นเนื้อหลัง

ของสูงใหญ่ใช่ใครไม่ห่างกัน

ในใจเราหลวงปู่เปิ่น 1ในใจ
[/shake]

ออฟไลน์ NuNung

• ทุติยะ
  • **
ใช่ค่ะนั่ง BTS ไปลงอนุเสาวรีย์ฯ แล้วไปขึ้นรถตู้นครปฐมที่หน้าเซนจูรี่ก็ได้ค่ะ แล้วไปลงที่แยกท่านา(แยกนครชัยศรี) เดินข้างฝั่งด้วยสะพานลอยไปรถเมย์ลงจากสะพานลอยแล้วเดินไปทางซ้ายมือเจอถนนข้ามฝั่งไปรอรถเมย์สาย นครปฐม-ดอนตูม(สังเกตุที่ป้ายด้วยนะคะว่าเค้าไปบางพระหรือเปล่าเพื่อป้องกันการขึ้งรถผิดคัน  หรือจะเหมารถตุ๊กๆไปเลยก้ได้บอกเค้าว่าไปวัดบางพระ ราคาไม่เกิน130บาทค่ะ (ถ้าเกินแสดงว่าโกงราคา)
ไปรถแท็กซี่ลงจากสะพานลอยมุ่งหน้าไปท่าขวามือเซึ้งจะเจอโลตัสสาขาท่านา จะมีวินแท้กซี่ บอกเค้าไปว่าจะไปวัดบางพระเช่นกัน ค่าโดยสารประมาณ100-120ไม่เกินแน่ๆค่ะ แล้วแถววัดและตำบลใกล้เคียงจะมีโฮมสเตด้วยนะคะราคาไม่แพงค่ะ เราก็จะไปเหมือนกันค่ะ (มีไรสอบถามได้นะเราพักอยู่บางพลีค่ะ) :001:

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ใช่ค่ะนั่ง BTS ไปลงอนุเสาวรีย์ฯ แล้วไปขึ้นรถตู้นครปฐมที่หน้าเซนจูรี่ก็ได้ค่ะ แล้วไปลงที่แยกท่านา(แยกนครชัยศรี) เดินข้างฝั่งด้วยสะพานลอยไปรถเมย์ลงจากสะพานลอยแล้วเดินไปทางซ้ายมือเจอถนนข้ามฝั่งไปรอรถเมย์สาย นครปฐม-ดอนตูม(สังเกตุที่ป้ายด้วยนะคะว่าเค้าไปบางพระหรือเปล่าเพื่อป้องกันการขึ้งรถผิดคัน  หรือจะเหมารถตุ๊กๆไปเลยก้ได้บอกเค้าว่าไปวัดบางพระ ราคาไม่เกิน130บาทค่ะ (ถ้าเกินแสดงว่าโกงราคา)
ไปรถแท็กซี่ลงจากสะพานลอยมุ่งหน้าไปท่าขวามือเซึ้งจะเจอโลตัสสาขาท่านา จะมีวินแท้กซี่ บอกเค้าไปว่าจะไปวัดบางพระเช่นกัน ค่าโดยสารประมาณ100-120ไม่เกินแน่ๆค่ะ แล้วแถววัดและตำบลใกล้เคียงจะมีโฮมสเตด้วยนะคะราคาไม่แพงค่ะ เราก็จะไปเหมือนกันค่ะ (มีไรสอบถามได้นะเราพักอยู่บางพลีค่ะ) :001:

ขอบคุณค่า เดี๋ยวใกล้วันยังไงถ้าติดขัดยังไงจะpmรบกวนถามรายละเอียดที่พักนะค๊า ขอบคุณมากๆค่ะ

ออฟไลน์ Br2518

• จงตั้งในความดีมีศีลธรรม ให้ไว้ ณ.ปี 2537 ลพ.เปิ่น ฐิตคุโน
  • สัตตมะ
  • **
http://www.bp.or.th/webboard/index.php?topic=27634.msg210645#msg210645   <ลองดูในกระทู้นี้ครับแผนที่จากโลตัสแยกท่านามาวัดบางพระ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 ก.พ. 2556, 04:25:08 โดย Br2518 »
ใครชอบใครชังชั่งเถิด ใครเชิดใครแช่งชั่งเขา ใครเบื่อใครบ่นทนเอา ใจเราร่มเย็นเป็นพอ   -&-   ศีลสิบโดยตั้ง รักษาโดยหวัง องค์ศีลทั้งผอง สองร้อยยี่สิบเจ็ด เสร็จสิ้นควรตรอง ศีลสิบหม่นหมอง สองร้อยมรณา -&-  รักพ่อแม่อย่าลืมคุณ รักบุญอย่าลืมศีล

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
เเผนที่จากโลตัสท่านามาวัดบางพระ ลองเข้าไปดูในนี่ครับ>>>   http://www.bp.or.th/webboard/index.php?topic=27634.msg210645#msg210645   

ขอบพระคุณมากค่ะ

ตอนนี้ติดต่อพี่ศิษย์บางพระได้แล้วคาดว่าจะติดสอยห้อยตามพี่เค้าไปค่า ขอบพระคุณทุกคนมากค่ะ

ออฟไลน์ poo kaika

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
วันไหว้ครู ไม่ทราบว่าสักได้หรือเปล่าครับ มาหาข้อมูลถ้าสักได้ไปกับผมก็ได้ครับ รถส่วนตัว

ออฟไลน์ galong

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - doun_212@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - ds
    • อีเมล
ไหว้ครู อาจารย์ ต้อย หรืออาจารย์ ติ่ง วันที่ 21 มี.ค. 56 เวลาเท่าไร
ต้องเตรียมอะไรไปบ้าง ใครรู้ช่วยตอบด้วยครับ
เป็นศิษย์ วัดบางพระ  เด็กชลบุรี  อำเภอพานทอง

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
วันไหว้ครู ไม่ทราบว่าสักได้หรือเปล่าครับ มาหาข้อมูลถ้าสักได้ไปกับผมก็ได้ครับ รถส่วนตัว

อันนี้ไม่ทราบเหมือนกันนะคะเรื่องสักเพิ่งจะไปเป็นปีแรกค่ะ ต้องรอพี่ๆ ผู้รู้ท่านอื่นมาตอบค่า
เรื่องเดินทางคาดว่าจะติดสอยห้อยตามพี่ ลูกศิษย์บางพระที่รู้จักกันท่านนึงไปค่ะ ขอบคุณมากๆค่ะ
ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาดคงได้เจอกันที่งานค่า

ออฟไลน์ bangphralism

• สัตตมะ
  • **
  • ลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่น

ถ้าลูกศิษย์เยอะบางกุฏิสักถึงเช้าละครับ

ไหว้ครู อาจารย์ ต้อย หรืออาจารย์ ติ่ง วันที่ 21 มี.ค. 56 เวลาเท่าไร
ต้องเตรียมอะไรไปบ้าง ใครรู้ช่วยตอบด้วยครับ

ครอบเศียรครับ หลวงพ่อติ่งครอบ วันที่ พฤ ที่ 21 เวลาไปรอแต่เช้าๆก็ได้ครับ ถ้าไม่ทันวันที่ 21 วันไหว้ครู 23ก็ยังทันครับ
หลวงพี่ต้อยครอบวันไหนรอผู้รู้มาตอบอีกทีนะครับ  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 ก.พ. 2556, 10:59:13 โดย bangphralism »