ผู้เขียน หัวข้อ: ใกล้ไหว้ครูแล้ว มีเรื่องจะบอกกล่าวครับ  (อ่าน 1843 ครั้ง)

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ด้วยความเคารพครับ
จริงๆ ผมลืมๆเรื่องนี้ไปแล้วละครับ
 แต่เมื่อวันศุกร์ที่ผ่านมาได้คุยกับพระอ.พัน
เห็นว่าท่านนำเสื้อมาจากวัดบางพระ เพื่อหาทุนประกอบ
การกุศลของท่าน
   อันเรื่องสืบเนื่องจากกระทู้นี้ครับ

อยากทราบว่ารุ่นนี้ใครสร้างครับ...!?  http://www.bp.or.th/webboard/index.php?topic=28806.msg216688#msg216688

ซึ่งคุณบอล ผู้ดูแลเวป
ได้ตั้งกระทู้ถามผู้สร้างในเฟสแล้ว
ไม่สามารถอธิบายและชี้แจงได้ว่าสร้างเพื่อกิจอันเป็นกุศลใด
และผมได้เห็นเสื้อที่เค้าสร้างแล้วพบว่า
ขอให้ชมภาพนะครับ 

ยันต์งบน้ำอ้อย ปกติต้องเป็นตัวเลขข้าง เป็นอักขระข้าง แต่ด้วยความ........
มันกลายเป็นตัวเลขเหมือนกันไปหมด  และยันต์หงษ์คู่ใช้โปรแกรมกลับภาพเอา
 ผมรู้สึกว่ามันทำวิบัติไปหมด ทั้งเจตนา และยันต์บนเสื้อชุ่ยไปหรือเปล่า?

ที่เอามาเตือนกัน เพราะเห็นทุกๆปีวันไหว้ครูจะมีแผงจากภายนอกมาจำหน่ายวัตถุต่างๆ หนังสือ เสื้อ ดีวีดี
ขอให้ใช้วิจารญาณ ในการเช่าหาให้หนักๆ นะครับ
เพราะว่าเค้าขายได้แล้วก็ไป

อีกเรื่อง การเดินทางถ้าไม่รู้จักกันเป็นการส่วนตัวมาก่อน
รู้หน้าไม่รู้ใจ  จะเดินทางกับเพื่อนร่วมทางแปลกหน้าหน้าระวังตัวด้วยครับ
 เราไม่มีอะไร แต่เค้ามีงานมา เราจะลำบาก

ขอแสดงความนับถือ

Gearmour

ออฟไลน์ shagath

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณมากครับพี่

ออฟไลน์ dawvan

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
 :015:  :015: เห็นด้วยค่ะ