ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนช่วยดูพระผงหลวงพ่อเปิ่นขี่เสือ ด&#  (อ่าน 3204 ครั้ง)

ออฟไลน์ kunyanan

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
รบกวนพี่ๆ ช่วยดูให้หน่อยครับ พอดีผมไปเดินแถวสนามหลวงแล้วเจอพระผงหลวงปู่มา ไม่ทราบว่าเป็นปีไหน แต่ได้ยินมาว่าเป็นรุ่นบูชาครูปี41 และเห็นเค้าว่ามีของปลอมด้วย  เลยอยากฝากพี่ๆช่วยดูให้หน่อยคับ เพราะเห็นรูปบางคนเนื้อพระไม่เหมือนกันอ่ะครับ แล้วก็บางคนลายเส้นไม่ค่อยคมเหมือนกับของผมอ่ะครับ รบกวนพี่ๆด้วยนะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 เม.ย. 2556, 08:16:33 โดย kunyanan »

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
ดูให้หน่อยคับ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 เม.ย. 2556, 08:23:28 โดย kunyanan »

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
ด้านหลัง ลายเส้นคมชัดมากครับ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

ออฟไลน์ ice.bangyai

• สัตตมะ
  • **
ส่วนตัวผมว่าไม่ดีครับ :069:

ออฟไลน์ pichai

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ปลอมครับ ผิดเนื้อ ผิดพิมพ์  ถ้าให้สบายใจไปหาหลวงพี่ปาด หรือหลวงพี่เชษฐ์ ดีกว่าจะได้ของแท้แน่นอน ถึงจะเป็นของใหม่ก็ตาม

ออฟไลน์ เจดต์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ไม่ดีอีกเสียงครับท่าน
นะโมพุทธายะ กุรุสุกุ กุกุรุสุ สุกุกุรุ รุสุกุกุ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
 :069:( ไม่ดีครับ) แถวนั้นของปลอมเยอะ
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
ว่างๆหาเวลาไปเช่าที่วัดดีกว่าครับคุณน้อง kunyanan  
ที่วัดบางพระ แท้ 100%  19; 19; 19;
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 เม.ย. 2556, 02:34:51 โดย จิ๋ววัดตะกล่ำ »
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ boyup2you

• จตุตถะ
ไม่ผ่านครับ :016: :015:

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ไม่แท้ครับ.................

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
ขอบคุณพี่ๆทุกคนมากครับ ที่ผมเช่ามาเพราะเห็นว่าสวยมาก แถมใส่กรอบแสตนเลสไว้ให้แล้ว ร้านมันเป็นแบบว่ามีพระกองอยู่เยอะมากๆ แล้วไปสดุดตากับหลวงพ่อนี่แหละคับ ผมเช่ามาแค่ 50 บาทคิดว่าซื้อกรอบมาละกัน...T T ยังไงขอบคุณพี่ๆทุกคนด้วยนะคับ :054: