ผู้เขียน หัวข้อ: เรืองเล่าความฝัน ของผมครับ แนะนำหน่อยครับ  (อ่าน 1238 ครั้ง)

ออฟไลน์ j-club

• ปัญจมะ
    • อีเมล
ช่วงนี้งานมีอุปสรรคเยอะจังเมื่อวานผมฝันเห็นหลวงปู่ มาหาในฝันแต่ท่านไม่ได้พูดอะไร เห็นท่านในฝันหลายอริยาบท นั่งสมาธิ มั่ง ยืนมั่งในฝันเห็นท่านยิ้มตลอด ตื่นมารู้สึกใจโปร่งโล่งสบาย ผมมาทำงานต่างจังหวัดน่ะครับ นี่ถ้าอยู่ที่บ้านเช้าผมก็คงจะรีบเข้าห้องพระสวดมนต์ละ อีกอย่างเดือนนี้เป็นเดือนเกิดผมแล้วก็ใกล้วันเกิดผมแล้วด้วยครับ งานไหว้ครูที่ผ่านมาผมได้มีโอกาสไปร่วมพิธีเป็นปีแรก นี่ถ้าเสร็จงานผมอยากเดินทางไปบางพระไปกราบท่านก่อนจะถึงวันเกิดผมครับ แค่นี้แหละครับเรื่องที่ผมอยากมาเล่าให้เพื่อนๆ พี่น้องบางพระฟัง อิอิ :009: :009:

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ฝันดีครับ...ทำบุญใส่บาตร....แผ่เมตตา....ขอบารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครองครับ

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
ดีครับมีโอกาสมากราบหลวงปู่ที่วัดและทำบุญถวายสังฆทานเป็นศิริมงคลแก่ตัวเราเอง
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

• ปัญจมะ
    • อีเมล
ตอนนี้ผมกลับถึงบ้าน ได้เข้าห้องพระสวดมนต์นั่งแผ่เมตตาขอบารมีหลวงปู่ ครูอาจาร์ยเพื่อเป็นศิริมงคล แล้วครับ ตั้งใจจะทำบุญวันเกิดอีกทีแล้วจะไปกราบหลวงปู่ที่วัดบางพระ ครับ ขอบคุณพี่น้องบางพระทุกท่านที่แนะนำครับ งานที่มีอุปสรรคก็เริ่มคลี่คลาย ไปในทางที่ดีแล้วครับ  :002: :002: :053: :053:ทำดีต้องได้ดีใช่มั๊ย ครับ ครูอาจาร์ยย่อมคุ้มครอง ผมเชื่ออย่างนั้นครับ จริงมั้ย  อิอิ :053: :053:

ออฟไลน์ singhanart

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ปลื้มใจครับ

ผมก็เคยเหมือนกัน

หลวงปู่ท่านเมตตาให้คาถา

พะทะนะมะ _ _  
โอมจัตตุ_ _ _ _ นัง
[shake]}สิงห์ลายเสือ{[/shake]

หากภารกิจดั่งภูผา มรณาข้าเพียงขนนก

• ปัญจมะ
    • อีเมล
ตอบ: เรืองเล่าความฝัน ของผมครับ แนะนำหน่
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 06 เม.ย. 2556, 11:56:44 »
ปลื้มใจครับ

ผมก็เคยเหมือนกัน

หลวงปู่ท่านเมตตาให้คาถา

พะทะนะมะ _ _   
โอมจัตตุ_ _ _ _ นัง
ยินดีด้วย ครับผม ฝันดีฝันดี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 เม.ย. 2556, 11:57:13 โดย j-club »