ผู้เขียน หัวข้อ: ผู้หญิงอยากสักหมึก  (อ่าน 2220 ครั้ง)

ออฟไลน์ pednoilynam

• ตติยะ
    • อีเมล
ผู้หญิงอยากสักหมึก
« เมื่อ: 06 เม.ย. 2556, 02:53:34 »
คือที่ผ่านมาเราสักน้ำมันทั้งนั้นเลยค่ะ สักพุฒซ้อน สาริกา นะรัญจวน สักกับพระอาจารย์ต้อย อีกยันต์ก็ที่เคยมาถามไว้แต่ไม่มีคนรู็นะคะ
แล้วทีนี้อยากสักหมึกที่เกี่ยวกับเมตตามหานิยมเพราะเราเปิดร้านค้าขายที่ต้องคุยกับคนให้ข้อมูลเพื่อให้ลูกค้าตัดสินใจซื้ออีกที
ไม่ใช่เปิดร้านแล้วลูกค้าเดินเข้ามาซื้อเองนะคะ แล้วก็มีการแจกใบปลิวเพื่อดึงคนเข้าร้านอะไรยังงี้นะคะ แหะๆไม่งงนะ

ทีนี้เราอยากสักหมึกเลยอยากถามว่าถ้าจะขอให้อาจารย์สักให้ที่กลางหลัง(ไม่อยากให้คนเห็นนะคะเวลาใส่เสื้อแขนกุดหรือเปิดไหล่)
อาจารย์จะสักให้ไหมคะ หรือต้องสักหมึกยันต์ครูก่อนถึงจะได้ ที่คิดไว้คืออยากได้หงษ์ค่ะ แต่ก็ต้องแล้วแต่อาจารย์จะพิจารณาอีกที

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบนะคะ

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
ตอบ: ผู้หญิงอยากสักหมึก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 06 เม.ย. 2556, 05:28:23 »
สักน้ำมันก็ดีอยู่แล้วครับ พุทธคุณ อิทธิคุณ ไม่ได้แต่ต่างไปจากการสักด้วยหมึกแต่ประการใดเลย

เพียงแต่มองเห็นกับมองไม่เห็นรอยยันต์เท่านั้นครับ ส่วนเรื่องเปิดร้านค้าขาย พระอาจารย์ท่าน

ก็เมตตาสักสาริกให้แล้วหนิครับ ยันต์นี้ก็ดีเรื่องเจรจา ค้าขาย และยังมียันต์พุทธซ้อนก็ดีเรื่องเมตตา

ผมว่าแค่นี้ก็ดีมากแล้วครับ แล้วทำไมจึงคิดอยากจะไปสักหงษ์อีกเล่า ไปฟังใครเขาว่ามาหรือคิดเอาเองครับ

คลิ๊กที่ชื่อเรื่อง
[เรื่องเล่ายามบ่าย] [เรื่องเล่ายามบ่าย 2]
[เรื่องเล่าตอนดึกๆ] [เรื่องเล่าตอนดึกๆ 2]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 เม.ย. 2556, 05:41:00 โดย โองการยันนะรังสี »

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 06 เม.ย. 2556, 07:59:12 »
สักน้ำมันก็ดีอยู่แล้วครับ พุทธคุณ อิทธิคุณ ไม่ได้แต่ต่างไปจากการสักด้วยหมึกแต่ประการใดเลย

เพียงแต่มองเห็นกับมองไม่เห็นรอยยันต์เท่านั้นครับ ส่วนเรื่องเปิดร้านค้าขาย พระอาจารย์ท่าน

ก็เมตตาสักสาริกให้แล้วหนิครับ ยันต์นี้ก็ดีเรื่องเจรจา ค้าขาย และยังมียันต์พุทธซ้อนก็ดีเรื่องเมตตา

ผมว่าแค่นี้ก็ดีมากแล้วครับ แล้วทำไมจึงคิดอยากจะไปสักหงษ์อีกเล่า ไปฟังใครเขาว่ามาหรือคิดเอาเองครับ

คลิ๊กที่ชื่อเรื่อง
[เรื่องเล่ายามบ่าย] [เรื่องเล่ายามบ่าย 2]
[เรื่องเล่าตอนดึกๆ] [เรื่องเล่าตอนดึกๆ 2]

แหะๆ คือสักไปสักมาความอยากได้หมึกมันก็บังเกิดนะคะ
เรื่องหงษ์คือเห็นในผ้ายันต์นางกวักที่มีอยู่เป็นหงษ์คู่เห็นว่าสวยด้วยนะค่ะ
เลยอยากได้ และเป็นด้านเมตตาใหานิยมด้วย แต่พอได้อ่านคำแนะนำแล้วคิดว่าเป็นน้ำมันเหมือนเดิมดีกว่า

• หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 06 เม.ย. 2556, 08:07:59 »

แหะๆ คือสักไปสักมาความอยากได้หมึกมันก็บังเกิดนะคะ
เรื่องหงษ์คือเห็นในผ้ายันต์นางกวักที่มีอยู่เป็นหงษ์คู่เห็นว่าสวยด้วยนะค่ะ
เลยอยากได้ และเป็นด้านเมตตาใหานิยมด้วย แต่พอได้อ่านคำแนะนำแล้วคิดว่าเป็นน้ำมันเหมือนเดิมดีกว่า

แอบกระซิบนิดนึงนะครับ สักน้ำมันจะเจ็บน้อยกว่าสักหมึกเยอะพอสมควร
เพราะว่าการสักหมึกจะต้องแทงเข็มลงไปในผิวหนังให้เห็นเป็นลวดลาย
ยิ่งรูปที่มีลวดลายสวยๆ รายละเอียดเยอะๆ ก็ยิ่งเจ็บมากนะครับ
แล้วเป็นสุภาพสตรี การสักก็จะทำได้ลำบาก เกี่ยวกับการแต่งตัวจะต้องให้มิดชิด
และพระอาจารย์ท่านจะต้องระวังไม่ให้สัมผัสถูกเนื้อต้องตัวอีกด้วย ไม่เหมือนกับบุรุษ
ที่พระอาจารย์ท่านสามารถวางมือจัดตำแหน่งการสักได้ง่ายกว่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 เม.ย. 2556, 08:09:23 โดย โองการยันนะรังสี »

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 06 เม.ย. 2556, 09:30:02 »

แอบกระซิบนิดนึงนะครับ สักน้ำมันจะเจ็บน้อยกว่าสักหมึกเยอะพอสมควร
เพราะว่าการสักหมึกจะต้องแทงเข็มลงไปในผิวหนังให้เห็นเป็นลวดลาย
ยิ่งรูปที่มีลวดลายสวยๆ รายละเอียดเยอะๆ ก็ยิ่งเจ็บมากนะครับ
แล้วเป็นสุภาพสตรี การสักก็จะทำได้ลำบาก เกี่ยวกับการแต่งตัวจะต้องให้มิดชิด
และพระอาจารย์ท่านจะต้องระวังไม่ให้สัมผัสถูกเนื้อต้องตัวอีกด้วย ไม่เหมือนกับบุรุษ
ที่พระอาจารย์ท่านสามารถวางมือจัดตำแหน่งการสักได้ง่ายกว่า

ขอบคุณมากๆค่ะ สำหรับคำแนะนำเพิ่มเติม
ขอถามเพิ่มนิดหนึ่งนะคะ คือหากเราสักน้ำมันเต็มหลังช่วงบนไปแล้ว
สมมติว่าเราอยากสักเพิ่มนี้สามารถสักทับรอยกันได้ไหมค่ะ เพราะมันมองไม่เห็นเนอะ
เลยไม่แน่ใจว่าแต่ละยันต์อยู่ตรงไหน

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 06 เม.ย. 2556, 10:04:47 »
สักน้ำมัน สามารถสักทับกันที่เดิมได้ครับ

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 07 เม.ย. 2556, 10:17:57 »
สักน้ำมัน สามารถสักทับกันที่เดิมได้ครับ

ขอบคุณมากๆค่ะ /// กราบที่อกหนึ่งที :090:

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 07 เม.ย. 2556, 10:52:24 »
ขอบคุณเฉยๆก็พอครับ เดี๋ยวขี้กลากขึ้นหัว  :002:

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 07 เม.ย. 2556, 05:06:43 »
ขอบคุณเฉยๆก็พอครับ เดี๋ยวขี้กลากขึ้นหัว  :002:

เอ่อ  งั้นเอาใหม่นะคะ

ขอบคุณมากๆค่ะ :)

ออฟไลน์ j-club

• ปัญจมะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 07 เม.ย. 2556, 05:14:08 »
เจ็บ นะ กว่าน้ำมัน ตามที่พี่โองการยันนะรังษี กล่าวครับ แต่ถ้าอยากได้หมึกก็พิจารณา ตามเหตุผลตามศรัทธาครับ  :053:ปล.ถ้าศรัทธาไม่เจ็บ อิอิ  :002:สาลิกาเมตตา เจรจา หงษ์คู่ก็เช่นเดียวกัน ผมว่านะหมั่นสวดมนต์ ระลึกถึงครูบาอาจาร์ย ทำบุญ ด้วย เสริมบารมีช่วยเสริมพุทธคุณยันต์ที่ครูอาจาร์ยให้มา ดีแน่นอนครับผม จริงมั้ยๆ :002: :002: