ผู้เขียน หัวข้อ: พระหลวงพ่อเปิ่นรุ่นไหน ช่วยดูให้หน่อยครับ  (อ่าน 5926 ครั้ง)

ออฟไลน์ woot2556

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ผมมีพระหลวงพ่อเปิ่นขี่เสือ ไว้นานมากแล้ว จำไม่ได้แล้วว่าใครให้มา แต่ได้มาเกือบ 16 ปีแล้ว
ไม่รู้ว่าเป็นของแท้หรือไม่ (ไม่ค่อยคุ้นตาเลย) แต่ชอบหลวงพ่อเปิ่น จึงเก็บเอาไว้นานแล้ว
 วันนี้ถือโอกาส ถามรุ่นพี่ๆ ถ้าเป็นของแท้ แล้วเป็นรุ่นอะไร ปลุกเสกประมาณปีไหน
ตามรูปครับ ถ่ายบนมือผมเอง ทั้งด้านหน้าด้านหลัง เนื้ออะไรก็ดูไม่ออกครับๆ

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ส่งรูปอีกที

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ทดลอง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 พ.ค. 2556, 09:57:27 โดย woot2556 »

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 29 พ.ค. 2556, 09:58:45 โดย woot2556 »

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ภาพมาแล้วครับช่วยดูให้หน่อยครับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ทดลอง

องค์นี้เป็นของปลอมทำเลียนแบบพระผงมหาเศรษฐี เสือคู่ ปี ๒๕๓๖ ครับ

ลองศึกษากระทู้ของพี่นกตามลิ้งค์นี้ดูครับ http://www.bp.or.th/webboard/index.php?topic=9879

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณครับ ที่ให้ความกระจ่าง ผมเห็นทำสวยดีจึงเก็บเอาไว้
จึงขอถามอีกข้อหนึ่ง จะเป็นการสมควรหรือไม่ หากผมจะเอาองค์นี้เลยไปให้ หลวงพี่ รูปใดรูแหนึ่ง ในวัดบางพระ
จาร ให้ องค์เดียว จะเอาขึ้นคอเพราะชอบแบบ จะได้ไหม

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
ส่งชื่อที่อยู่มาได้เลยครับ....ส่งให้ฟรี

เพราะพระรุ่นนี้ผมว่าจะแจกตอนปีใหม่  แต่ทางเว็ปฯยังหาวิธีแจกไม่ได้...

เอาเป็นว่าผมส่งให้ท่านเป็นรายแรกเลยแล้วกันครับ...

จากในภาพน่าจะเห็นนะครับ....

องค์ที่ผมจะให้เป็นองค์ด้านล่างซ้าย  รับประกันแท้ครับ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 30 พ.ค. 2556, 02:55:55 โดย นักรบอาทมาต »
อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระอาจารย์ มอบให้ คุ้มครองกาย              ทุกข์ผ่อนคลาย แคล้วคลาด  สวัสดี

จาก....เสือเย็น

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ส่งให้ฟรีจริงๆนะ งั้นผมขอรีบรับไว้โดนไม่ขัดศรัทธา
แต่ผมอยู่ไกล ไปหน่อยกว่าจะถึงคงหลายวัน
ชื่อที่อยู่      ณัฐวุฒิ  พร้อมมูล  581  หมู่  2  ต.หาดเสี้ยว อ.ศรีสัชนาลัย
จ.สุโขทัย 64130  โทร 0862060510

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
ส่งให้ฟรีจริงๆนะ งั้นผมขอรีบรับไว้โดนไม่ขัดศรัทธา
แต่ผมอยู่ไกล ไปหน่อยกว่าจะถึงคงหลายวัน
ชื่อที่อยู่      ณัฐวุฒิ  พร้อมมูล  581  หมู่  2  ต.หาดเสี้ยว อ.ศรีสัชนาลัย
จ.สุโขทัย 64130  โทร 0862060510

ไม่ไกลหรอกครับ

EMS  เดี๋ยวก็ถึง  ผมชอบความศรัทธาของท่าน

ออฟไลน์ Ome

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่รู้จักคิด ชีวิตก็ไม่แตกต่าง
    • MSN Messenger - omekatan@hotmail.com
    • อีเมล
 :053:ศิษย์วัดบางพระน้ำใจงามกันจริงๆเลย :015: :015: :015:

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ขอขอบคุณล่วงหน้า ขอบคุณมากครับ ขอให้อนิสงฆ์จากการแบ่งปัน แห่งลุ้มแม่น้ำนครชัย
ส่งผลให้ท่าน นักรบอาทมาต มีความสุขความเจริญ มีบุญบารมีมากขึ้น นานานับประการ ครับผม

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
ยินดีด้วยครับ สุขใจผู้ให้ ถูกใจผู้รับ
 :053:

ออฟไลน์ เจดต์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ยินดีด้วยครับ ... แบ่งปันสิ่งดีๆซึ่งกันและกัน บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครองทุกๆท่านครับ :054: :054:
นะโมพุทธายะ กุรุสุกุ กุกุรุสุ สุกุกุรุ รุสุกุกุ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
และท่านที่มีรายชื่อดังต่อไปนี้ ที่ขอบคุณกระทู้ผม

ส่งชื่อที่อยู่มาได้เลยครับ ทาง PM  ก็ได้  ผมจะจัดส่งที่เหลือไปให้

แบบซุ่มเอา....

mongza, tuxky, banmung, Ome, nayfertity, เจดต์, เด็กวัดหนัง, มิ้นพระประแดง, baramee

จำนวนอาจเกินพระที่เห็นแต่ผมมีเยอะครับไม่ต้องห่วง....

แต่ขอส่งแบบธรรมดานะครับ....

ขอภายใน 7 วันนะครับ...ผมจะได้ให้สิทธิท่านต่อไป....นับวันและเวลาตามกระทู้นี้นะครับ....

ขอพรหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครองพี่น้องทุกท่านครับ

ผมจะส่ง PM ไปบอกทุกท่านนะครับ  เพื่อขอรับสิทธิ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 พ.ค. 2556, 08:58:29 โดย นักรบอาทมาต »

ออฟไลน์ เจดต์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณท่านมากๆครับสำหรับน้ำใจที่งดงาม....แบ่งปันแก่ศิษย์วัดบางพระทุกๆท่านผมpmให้เรียบร้อยแล้วครับ  บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครองครับ

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
ท่าน   tuxky   สละสิทธิ นะครับ 

เพราะท่านนี้มีพระหลักๆ ของหลวงพ่อเยอะพอสมควร...

ต้องขอขอบคุณแทนพี่น้องด้วยนะครับ

ท่านที่จะได้รับสิทธินี้คือท่าน berm

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
 :054:ขอบคุณท่านtuxkyที่เสียสละครับและขอบคุณท่านนักรบอาทมาตที่น้ำใจเยี่ยมยอด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 มิ.ย. 2556, 10:54:44 โดย berm »
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ มิ้นพระประแดง

• สุขใดก็ไม่เท่า ล้วงกระเป๋าแล้วเจอตัง
  • จตุตถะ
    • MSN Messenger - mintinlove1@hotmail.com
    • อีเมล
และท่านที่มีรายชื่อดังต่อไปนี้ ที่ขอบคุณกระทู้ผม

ส่งชื่อที่อยู่มาได้เลยครับ ทาง PM  ก็ได้  ผมจะจัดส่งที่เหลือไปให้

แบบซุ่มเอา....

mongza, tuxky, banmung, Ome, nayfertity, เจดต์, เด็กวัดหนัง, มิ้นพระประแดง, baramee

จำนวนอาจเกินพระที่เห็นแต่ผมมีเยอะครับไม่ต้องห่วง....

แต่ขอส่งแบบธรรมดานะครับ....

ขอภายใน 7 วันนะครับ...ผมจะได้ให้สิทธิท่านต่อไป....นับวันและเวลาตามกระทู้นี้นะครับ....

ขอพรหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครองพี่น้องทุกท่านครับ

ผมจะส่ง PM ไปบอกทุกท่านนะครับ  เพื่อขอรับสิทธิ

[/quote

รับทราบแล้วครับผมpmรายงานตัวไปแล้วนะครับ
[shake]ของดีมี อยู่ที่ใจ

ของขลังไว้แผ่นเนื้อหลัง

ของสูงใหญ่ใช่ใครไม่ห่างกัน

ในใจเราหลวงปู่เปิ่น 1ในใจ
[/shake]

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
ออกเดินทางแล้วครับพี่น้อง.............

ผมไม่ทราบเลยว่าใครจะได้องค์ไหน...เพราะผมใส่ซองแบบกลับหน้า...

มีเพียงท่านเจ้าของกระทู้...และน้องผู้หญิงอีกท่านนึงที่ขอเป็นตะกรุด  ที่ผมทราบ....

ขอบารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครองศิษย์วัดบางพระที่ปฎิบัติดีทุกท่านครับ.........
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 มิ.ย. 2556, 09:10:23 โดย นักรบอาทมาต »

ออฟไลน์ nayfertity

• หลับปุ๋ย
  • สัตตมะ
  • **
  • Just-->ปุ๋ย
    • MSN Messenger - nayfertity@hotmail.com
    • อีเมล
ออกเดินทางแล้วครับพี่น้อง.............

ผมไม่ทราบเลยว่าใครจะได้องค์ไหน...เพราะผมใส่ซองแบบกลับหน้า...

มีเพียงท่านเจ้าของกระทู้...และน้องผู้หญิงอีกท่านนึงที่ขอเป็นตะกรุด  ที่ผมทราบ....

ขอบารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครองศิษย์วัดบางพระที่ปฎิบัติดีทุกท่านครับ.........

ถึงจะไม่เห็นซองชื่อหนู แต่หนูรู้ว่ามีของหนู ขอบคุณพี่อีกครั้งค่ะ

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล

ize=12pt]มีเพียงท่านเจ้าของกระทู้...และน้องผู้หญิงอีกท่านนึงที่ขอเป็นตะกรุด  ที่ผมทราบ....[/size]

ผมได้รับแล้วครับเป็นเหรียญเจ้าสัวปี37 :054:ขอบคุณอีกครั้งครับ

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
รอรับอยู่ครับ ลุ้นอยู่ว่าจะได้พระรุ่นไหน จากเจ้าของกระทู้

ออฟไลน์ sitmeekru

• ปัญจมะ
พี่ หน่อย ใจดี ครับ ผม เคย ได้รับ จาก พี่หน่อย ด้วยครับ

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
รอรับอยู่ครับ ลุ้นอยู่ว่าจะได้พระรุ่นไหน จากเจ้าของกระทู้

ก็รุ่นเสือคู่ไงครับ....

ออฟไลน์ mongza

• ตติยะ
    • อีเมล
ได้รับแล้วครับวันนี้ ผมได้เหรียญหน้าบรรณครับ ขอบพระคุณมากๆครับพี่ นักรบอาทมาต :090: :090: :090:

ออฟไลน์ baramee

• สัตตมะ
  • **
วันนี้ได้รับแล้วครับ เป็นพระผงหน้าเสือครับ
ขอบคุณพี่ นักรบ นะครับ

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
รออยู่ครับ ยังไม่ถึงครับ น่าจะกำลังเดินทาง คงใกล้จะถึงแล้วล่ะ
ถ้าได้เสือคู่เมื่อไหร่ จะอัญเชิญขึ้นคอทันทีครับ
ขอบคุณท่าน นักรบ อีกครั้งครับ

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
รออยู่ครับ ยังไม่ถึงครับ น่าจะกำลังเดินทาง คงใกล้จะถึงแล้วล่ะ
ถ้าได้เสือคู่เมื่อไหร่ จะอัญเชิญขึ้นคอทันทีครับ
ขอบคุณท่าน นักรบ อีกครั้งครับ

ลงทะเบียน...ถ้าติดเสาร์อาทิตย์ จะได้วันจันทร์ครับ...

ออฟไลน์ nayfertity

• หลับปุ๋ย
  • สัตตมะ
  • **
  • Just-->ปุ๋ย
    • MSN Messenger - nayfertity@hotmail.com
    • อีเมล

ได้รับเรียบร้อยแล้วค่ะ ขอบคุณค่ะพี่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10 มิ.ย. 2556, 10:09:25 โดย nayfertity »

ออฟไลน์ banmung

• ความสุขถ้าแบ่งปันมีแต่จะเพิ่มขึ้นฉันใด ความทุกข์ถ้าแบ่งก็มีแต่จะลดลงฉันนั้น
  • สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น บ้านบารมีครู จ.อุดรธานี
ได้รับเรียบร้อยแล้วครับ เป็นพระผงนั่งเสือ เสาร์ 5 ปี2536 ครับ ขอบคุณพี่มากๆครับ 06;
ต้นไม้ที่สูงเพียงฟ้าล้วนเคยเท่าหญ้าเพียงดิน พญาเหยี่ยวที่โผบิน ยังต้องหัดบินมาก่อน

ออฟไลน์ Ome

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่รู้จักคิด ชีวิตก็ไม่แตกต่าง
    • MSN Messenger - omekatan@hotmail.com
    • อีเมล
ได้รับเรียบร้อยแล้วครับวันนี้ ได้องค์ที่อยากได้ซะด้วย :002:
ขอบคุณท่านนักรบมากๆเลย

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ได้รับเรียบร้อยครับ เสือคู่ ศัตรูพ่าย ถูกใจมากครับ ขึ้นคอเรียบร้อยแล้ว
ขอบคุณนักรบเป็นอย่สงสูง ที่มีน้ำใจงาม ขอให้ท่านนักรบ เจริญด้วยอายุ
วรรณ สุขะ พละ