ผู้เขียน หัวข้อ: ได้เริ่มนับ 1 ขอบคุณพระอาจารที่เมตาและพี่ๆที่ช่วยจับครับ  (อ่าน 2111 ครั้ง)

ออฟไลน์ masater.art

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
นับ 1 แล้วครับ เจ็บไปไม่เป็นเลยครับ สักเสร็จทำอะไรไม่ถูกเลย แบบว่าไปไม่เป็นเลยครับ
เตือนตน โดยส่วนตัว ไม่ได้ต้องการยันต์ใดเป็นพิเศษ พระอาจารย์ท่านว่ารูปใหนดี ยันต์ใหนดี ตัวเองจะต้องรับไว้ เพราะสำหรับตัวเองนั้น การสักยันต์คือ ความอดทน และ เพียรพยายาม

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ว่าแต่ผมควรจะ สัก ครั้งหน้าเมื่อใหร่เหรอครับ

ออฟไลน์ cartoon_2

• ตติยะ
    • อีเมล
เมื่อไหร่ที่พร้อมก็ไปสักได้เลยครับ ศรัทธาจะทำให้เราไม่เจ็บ สังเกตุดูยันต์ที่เราอยากได้ เราก็จะไม่เจ็บ เพราะอยากได้

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
9ยอด แหม่อยากจะอัพรูปแต่อัพไม่เป็น 555++
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 มิ.ย. 2556, 10:42:23 โดย masater.art »

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
ว่าแต่ผมควรจะ สัก ครั้งหน้าเมื่อใหร่เหรอครับ
พี่ว่าน้องควรรอให้แผลแรกตกสะเก็ดก่อนอย่าให้โดนสบู่หรือครีมอาบน้ำนะครับ
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ เจดต์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ยินดีด้วยครับ..กายพร้อมใจพร้อม เริ่มยกพานครูที่2ได้ครับ
นะโมพุทธายะ กุรุสุกุ กุกุรุสุ สุกุกุรุ รุสุกุกุ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ

ออฟไลน์ Bhakawata

• ค่าของคน อยู่ที่ผลของงาน
  • ตติยะ
  • คุณธรรม และความรู้ นำไปสู่ความเจริญ
    • อีเมล
ใจผมอยากจะยกวันละหลายๆพานเลยครับ
แต่เกรงใจครูบาอาจารย์ท่าน รวมถึงหมู่ศิษย์ท่านอื่นๆ
จะไปวัดบ่อยๆ ก็ไม่สะดวก เพราะอยู่ไกล
จากอีสานเหนือ ถึงวัดบางพระ / วัดโคปูน
ก็หลายร้อยกิโล ครับ

ค่อยเป็นค่อยไปครับ.
ตัวอย่างที่ดี มีค่ากว่าคำสอน

ออฟไลน์ Ramintra_Bangpra

• ตติยะ
  • บารมีหลวงปู่คุ้มครองลูกศิษย์ทุกคนครับ

ถ้าบ้านใกล้อาทิตย์ละครั้งกำลังดีครับผม

ออฟไลน์ kiat69

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ตัวผมก็ได้เริ่มนับ 1 เมื่อพฤหัสที่แล้วครับ รอมานานมากครับจนตอนนี้อายุปาเข้าไป 42 แล้ว :004: พฤหัสที่ผ่ามมาเลยกลับไปนับ 2 ซะเลย :004: :004:

ออฟไลน์ supongmai

• ปัญจมะ
    • อีเมล
ท่านนี้ 9 ยอดสวยมาก หลวงพี่หนึ่งสักให้ เป็นคนขาวด้วย สวยงาม ผมนั่งดูอยู่ :053: :053: :053: