ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญหลวงพ่อสุด 17 ครับ ขอความเห็นหน่อย  (อ่าน 14240 ครั้ง)

ออฟไลน์ noom3435

• ตติยะ
  • หนุ่ม ลาดยาว
เหรียญนี้พ่อผมได้มาตอนบวชพระครับ (หลวงพี่ที่นับถือให้มาพ่อตอนพ่อบวช)     วานให้พี่ๆ น้องๆ ที่มีความรู้ในเรื่องของเหรียญหลวงพ่อสุด  วัดกาหลงช่วยแนะนำหน่อยครับ  ให้เซียนร้านพระที่นครสวรรค์เช็คให้เค้าบอกว่าแท้ครับ ยังไม่ทันใช้กล้องส่องเลย  และบอกว่าพระที่อื่น นครสวรรค์เค้าไม่เล่นกัน  ราคาหลักร้อยครับ  แต่ผมได้ยินกิติศักดิ์ของหลวงพ่ออยู่เหมือนกัน  เลยวานพี่น้องช่วยดูให้หน่อยครับ   :058: :058: :058:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 ก.ค. 2556, 09:54:08 โดย noom3435 »

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
ถ้าเรานับถือและเป็นของแท้ราคาจะหลักร้อยหลักล้านคนท้องที่ไม่เล่นเราเชื่อมั่นพุทธคุณท่านก็จะปกป้องคุ้มครองเรา(ฟังทำไมเสียงนกเสียงกา)
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ tiger3000

• ฉัฏฐะ
  • *
ไม่แท้ครับ ต้องขออภัยด้วยนะครับที่ต้องบอกกันตรงๆ ผมว่าหารุ่นอื่นใช้แทนก็ได้ครับหลักร้อยก็มีครับ รุ่นนี้นิยมราคาเอาเรื่องอยู่ครับ

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
ไม่แท้ครับ..........

แต่ถ้าหา ปี 17 ตอนนี้ราคาไปไกลมากแล้วครับ....

หาสะสม ปี21 ก็ได้ครับ พุทธคุณไม่แตกต่าง  แต่ราคาแค่ หลักร้อยต้นๆ......
อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระอาจารย์ มอบให้ คุ้มครองกาย              ทุกข์ผ่อนคลาย แคล้วคลาด  สวัสดี

จาก....เสือเย็น

ออฟไลน์ samati

• ปัญจมะ
    • อีเมล
   ไม่แท้ครับ ยังห่างไกลเยอะเลยครับ....หารุ่นอื่นราคาเบาๆมาบูชาดีกว่า 3-4ร้อยมีให้เช่าหาอยู่ครับ...

ออฟไลน์ tum72

• อัฏฐมะ
  • ณ ตลาดพลู
ไม่แท้ครับ หลายจุดยังอีกห่างไกลครับ...เป็นกำลังใจให้ครับท่าน
โอม ราศีกูเอ๋ย  จงมาเป็นอาสน์  สีธาวาส  มาเป็นเกียรติ  ศรีชายมาเป็นช่วง
หญิงชายทั้งปวง รักกูมิรู้วาย  ด้วยราศีกูงามคือฟ้า  หน้ากูงามคือพรหม
หญิงเห็นหญิงรัก  ชายเห็นชายทัก  กูอยู่ทุกเมื่อ  ไม่เบื่อแต่สักวัน
โอม หญิงชายทั้งหลายเอ๋ย  มา

ออฟไลน์ วายุละภะ

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - palm_wayulapa@hotmail.com
    • อีเมล
ศรัทธา เชื่อมั่น จะเกิดบารมี และ ปาฎิหาร์ยครับ พระแท้ไม่แท้ยังไม่สำคัญเท่ากับใจที่ศรัธาในสิ่งที่เราเคารพนับถือครับ ราคาของพระที่เซียนต่างๆตีราคามันไม่ใช่ครับอนาสนใจพระเกจิและวัตถุมงคลของท่านมีค่าหาประมาณมิได้ครับ อย่าสนเท่ห์เลย
ความอดทนคือความเพียรเป็นตบะอย่างยิ่ง

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
ช่วย พิจารณาให้หน่อยครับ ผมไม่เป็น

อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ tiger3000

• ฉัฏฐะ
  • *
ไม่แท้เหมือนกันครับ ห่างเลย

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
เหรียญนี้ก็ไม่แท้ครับ

ออฟไลน์ samati

• ปัญจมะ
    • อีเมล
....เมื่อกว่า10ปีมาแล้วผมมีเหรียญรุ่นนี้12เหรียญ เช่าเก็บไปเรื่อยก็เพราะแฟนเป็นคนโคกขาม มหาชัย ถ้าคุยเรื่องเหรียญวัตถุมงคลคนย่านนั้นจะพูดถึงแต่หลวงพ่อสุด วัดกาหลง ผมเลยหาเช่าสะสม สะสมโดยมีความรู้งูปลาๆ....ทีนี้คนวงการเซี้ยนพระพอเจอคนไม่เป็นก็จะสวดๆๆๆๆแล้วขอเช่า100-200บอกเอาไว้ดูเล่นๆ ผมคนมือใหม่พอโดนสวดก็ใจแป้ว เป๋เสียหลักไม่อยากเช่าอีกแล้ว ที่มีก็ทะยอยขายต่อแบบขาดทุน/แจกฟรีก็มี สุดท้ายเหรียญปี๑๗ไม่เหลือซักเหรียญเดียว....ถ้าข่าวสาร+การหาความรู้ได้ง่ายๆอย่างทุกวันผมคงได้ตำแหน่งเจ้ากรมหลวงพ่อสุดมาครองแน่ๆเลยครับ

ออฟไลน์ mawin_14

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ไม่แท้ทั้งสองเหรียญครับ แท้บอกแท้ ไม่แท้ก็คือไม่แท้ครับ เราไม่หรอกกันครับ

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
ขอมูลนำมาจากเว็บพระ  ลองชมกันหวังว่ามีประโยชน์บ้าง

ออฟไลน์ Parman_Kan

• ทุติยะ
  • **
ห่างเยอะครับ

ออฟไลน์ TIGERS

• ไม่เคยกลัวสิ่งใด โบราณท่านว่าคนดีผีคุ้ม / พระอยู่กับเรา เราอยู่กับพระ
  • จตุตถะ
  • พระพุทธเจ้าอยู่เหนือหัว ครูอาจาริย์อยู่ในดวงจิต
    • อีเมล
ใช่ครับบ้านหลังนี้ เราไม่หรอกกันครับ  ไม่แท้อีกเสียงยังห่างครับ..... เหรียญหลวงพ่อสุด มีเก๊ทุกรุ่น ทุกพิมพ์ที่นิยมครับระวังกันนะครับไม่อยากให้โดนหรอก (เงินที่ใช้ซื้อแท้ พระก็ต้องแท้ด้วยนะครับ) พระแท้พระเก๊ต่างกันมากครับ ไม่ใช่ต่างแค่มูลค่าอย่างเดียว หากแต่ยังแตกต่างกันที่จิตใจของผู้ศรัทราสะสมด้วย ไม่มีพุทธคุณ เจตนาการสร้างมาก็ไม่ดีแล้วครับเพราะทำมาเพื่อหรอกคนอื่น                                              เอาใจช่วยครับ ขอให้ใด้ของแท้ ทันหลวงพ่อสุด มาใว้ใช้คร้าบบ สาธุ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 17 ก.ค. 2556, 02:14:32 โดย TIGERS »
ความเมตตาเป็นบ่อเกิดแห่งโภคทรัพย์ทั้งปวง

ออฟไลน์ noom3435

• ตติยะ
  • หนุ่ม ลาดยาว

ไหวมั้ยครับองค์นี้  ปี 21 ครับ   :067: :067: :067: