ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามครับ  (อ่าน 1288 ครั้ง)

ออฟไลน์ sj

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
สอบถามครับ
« เมื่อ: 23 ก.ค. 2556, 09:49:35 »
ถ้าผมไปสักน้ำมันกับหลวงพี่ติ่ง(อ่านจากกระทู้ต่างๆมานะครับว่าสักน้ำมันให้ไปสักกับหลวงพี่ติ่ง)
ผมอยากสักตรงหน้าอกน่ะครับ เราบอกกับหลวงพี่ได้เลยมั้ยครับว่าต้องการยันต์อะไร
หลวงพี่จะเมตตาสักให้หรือเปล่าครับ
หรือว่าเราไปสักกับหลวงพี่รูปอื่นแล้วเราบอกว่าต้องการยันต์อะไรเราจะได้ตามนั้น
หรือเปล่าครับ
คิดว่าจะไปวันเสาร์นี้อ่ะครับ ผมจะสักน้ำมันนะครับไม่ใช่สักหมึก

รบกวนพี่ๆเพื่อนๆช่วยตอบด้วยนะครับ
ขอบคุณมากครับผม

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
ตอบ: สอบถามครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 24 ก.ค. 2556, 11:21:10 »
พี่ว่าไปที่กุฏิหลวงพี่ติ่งแล้วแต่ท่านจะกรุณาดีกว่านะ
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ ttn

• ปฐมะ
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 25 ก.ค. 2556, 01:21:11 »
ขอถามเพิ่มเติมนะครับ อยากถามว่า ถ้าจะสักน้ำมัน เราสามารถเลือกที่จะสักลายไหนก็ได้หรือเปล่าครับ ผมอยากสักเสือเผ่นกับสังวาลย์
และมีฝังตะกรุดด้วยรึเปล่าครับ

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 25 ก.ค. 2556, 10:38:34 »
ขอถามเพิ่มเติมนะครับ อยากถามว่า ถ้าจะสักน้ำมัน เราสามารถเลือกที่จะสักลายไหนก็ได้หรือเปล่าครับ ผมอยากสักเสือเผ่นกับสังวาลย์

ถึงจะเป็นการสักน้ำมันก็เถอะครับ...

ถ้ายังไม่ได้สักยันต์ครู ห้ามสักลายอื่นครับ....เดี่ยวบ้าไม่รับรองนะครับ...

ถ้าสายวัดบางพระ....น่าจะสักยันต์ครูให้ครบก่อนครับ  สุดยอดทั้งนั้น

ไม่ว่าจะเป็น  9 ยอด  แปดทิศ  งบน้ำอ้อย   พุทธซ้อน

หลังจากนั้นค่อย ขอความเมตตาจากพระอาจารย์ว่าอยากได้ยันต์อะไร

ก็อย่างที่ศิษย์พี่ด้านบนบอกครับ  ไปเรียนถามท่านเองดีกว่าครับ

พระอาจารย์ท่านใจดีทุกท่านเรียนถามได้ครับ....

ปล. ชีวิตคนเรา ไม่เห็นต้องรีบร้อน ค่อยเป็นค่อยไปก็ได้ครับ....

เช่นคำพูดที่เว็ปฯนี้ใช้กันบ่อยก็คือ "ช้าๆได้พร้าเล่มงาม"

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 ก.ค. 2556, 10:48:19 โดย นักรบอาทมาต »
อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระอาจารย์ มอบให้ คุ้มครองกาย              ทุกข์ผ่อนคลาย แคล้วคลาด  สวัสดี

จาก....เสือเย็น

ออฟไลน์ noom3435

• ตติยะ
  • หนุ่ม ลาดยาว
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 27 ก.ค. 2556, 10:37:13 »

ถึงจะเป็นการสักน้ำมันก็เถอะครับ...

ถ้ายังไม่ได้สักยันต์ครู ห้ามสักลายอื่นครับ....เดี่ยวบ้าไม่รับรองนะครับ...

ถ้าสายวัดบางพระ....น่าจะสักยันต์ครูให้ครบก่อนครับ  สุดยอดทั้งนั้น

ไม่ว่าจะเป็น  9 ยอด  แปดทิศ  งบน้ำอ้อย   พุทธซ้อน

หลังจากนั้นค่อย ขอความเมตตาจากพระอาจารย์ว่าอยากได้ยันต์อะไร

ก็อย่างที่ศิษย์พี่ด้านบนบอกครับ  ไปเรียนถามท่านเองดีกว่าครับ

พระอาจารย์ท่านใจดีทุกท่านเรียนถามได้ครับ....

ปล. ชีวิตคนเรา ไม่เห็นต้องรีบร้อน ค่อยเป็นค่อยไปก็ได้ครับ....

เช่นคำพูดที่เว็ปฯนี้ใช้กันบ่อยก็คือ "ช้าๆได้พร้าเล่มงาม"

เห็นด้วยครับ