ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามผู้รู้ทุกท่านหน่อยครับเกี่ยวกับเสื้อยันต์ดีไม่ดียังไงผมเพิ่งได้มาครับ  (อ่าน 2272 ครั้ง)

ออฟไลน์ dektomtun_95

• ตติยะ
    • อีเมล
ขอสอบถามผู้รู้ทุกท่านหน่อยครับเกี่ยวกับเสื้อยันต์ดีไม่ดียังไงผมเพิ่งได้มาครับ โดยความคิดส่วนตัวผม จะดีหรือไม่ดีก็ศรัทธาในสายวัดบางพระอยู่แล้วครับ และมีเวลาว่างผมจะยกพานให้หวงพ่อสำอางค์เป่าอีกทีครับ  :016:  ยังไงก็ขอขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆจากเพื่อนๆพี่ๆทุกท่านครับ

ตราประทับที่เห็นสีแดงๆนั้นผมพอจะอ่านได้ว่าวัดบางพระครับแต่ไม่ชัด (ตราประทับนั้นมีทั้งด้านหน้าและด้านหลัง)

ด้านหน้า

ด้านหลัง

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
เก๊ครับ

เสื้อแบบนี้ มีขายเกลื่อน แถม ใส่เลข 19 ซะด้วย...ให้ดูเหมือนว่าสร้างพร้อมเหรียญ รุ่น 19

แต่รูปหลวงพ่อที่นั่งเสือแบบนี้..  คนละยุคกับปี 19 เลย ห่างกันเยอะ...(ตรรกมันไม่ได้)

ร้านขายส่งรายใหญ่ อยู่ที่ สนามหลวง2 (คลองทวีวัฒนา) ครับ  

ผ้าสีแดงก็มีครับ....ทำให้ดูเก่ามาเลย

น่าจะตัวละ 150-200 นี่หล่ะครับจำไม่ค่อยได้...

ปล. ส่วนตราปั๊ม ไม่ใช่เรื่องยากเลยครับ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 ก.ค. 2556, 11:11:42 โดย นักรบอาทมาต »
อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระอาจารย์ มอบให้ คุ้มครองกาย              ทุกข์ผ่อนคลาย แคล้วคลาด  สวัสดี

จาก....เสือเย็น

• ตติยะ
    • อีเมล
เก๊ครับ

เสื้อแบบนี้ มีขายเกลื่อน แถม ใส่เลข 19 ซะด้วย...ให้ดูเหมือนว่าสร้างพร้อมเหรียญ รุ่น 19

แต่รูปหลวงพ่อที่นั่งเสือแบบนี้..  คนละยุคกับปี 19 เลย ห่างกันเยอะ...(ตรรกมันไม่ได้)

ร้านขายส่งรายใหญ่ อยู่ที่ สนามหลวง2 (คลองทวีวัฒนา) ครับ 

ผ้าสีแดงก็มีครับ....ทำให้ดูเก่ามาเลย

น่าจะตัวละ 150-200 นี่หล่ะครับจำไม่ค่อยได้...

ปล. ส่วนตราปั๊ม ไม่ใช่เรื่องยากเลยครับ...

ขอบคุณมากครับสำหรับคำแนะนำดีๆครับ

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
ไม่เป็นไรครับ...ผมก็มี...

มีเด็กมาขายให้ราคาไม่แพง

ผมรู้ว่าเก๊  แต่ผมก็รับไว้

แขวนบูชาไว้ที่โต๊ะหมู่บูชาครับ...ไม่ต้องเสก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 25 ก.ค. 2556, 11:16:07 โดย นักรบอาทมาต »

ออฟไลน์ sounthen boy

• สัตตมะ
  • **
กระผมก็เหมือนกันครับ ถึงจะปลอม จะเก๊ๆๆๆเเต่มีรูปหลวงพ่อเปิ่นผมเก็บหมดครับเก็บเรียบๆๆ ไว้บูชาครับ ไม่เสกด้วยครับ :090: :090: :090: :090: :090: :090: :090: :090: :090: :090: :090: :090: :090:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 26 ก.ค. 2556, 08:15:00 โดย sounthen boy »

***อิสระชนคนนครศรีฯ***

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
เสื้อยันต์แท้หรือเก๊เป็นเพียงวัตถุ...รูปหลวงพ่อขอให้เป็นหลวงพ่อเปิ่นแท้เป็นพออยู่ในใจ
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
ขอสอบถามผู้รู้ทุกท่านหน่อยครับเกี่ยวกับเสื้อยันต์ดีไม่ดียังไงผมเพิ่งได้มาครับ โดยความคิดส่วนตัวผม จะดีหรือไม่ดีก็ศรัทธาในสายวัดบางพระอยู่แล้วครับ และมีเวลาว่างผมจะยกพานให้หวงพ่อสำอางค์เป่าอีกทีครับ  :016:  ยังไงก็ขอขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆจากเพื่อนๆพี่ๆทุกท่านครับ

ตราประทับที่เห็นสีแดงๆนั้นผมพอจะอ่านได้ว่าวัดบางพระครับแต่ไม่ชัด (ตราประทับนั้นมีทั้งด้านหน้าและด้านหลัง)

ด้านหน้า

ด้านหลัง

ไปวันไหว้ครูใส่เข้าพิธีได้ครับ
รักและศรัทธา

• ตติยะ
    • อีเมล
ขอสอบถามผู้รู้ทุกท่านหน่อยครับเกี่ยวกับเสื้อยันต์ดีไม่ดียังไงผมเพิ่งได้มาครับ โดยความคิดส่วนตัวผม จะดีหรือไม่ดีก็ศรัทธาในสายวัดบางพระอยู่แล้วครับ และมีเวลาว่างผมจะยกพานให้หวงพ่อสำอางค์เป่าอีกทีครับ  :016:  ยังไงก็ขอขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆจากเพื่อนๆพี่ๆทุกท่านครับ

ด้านหน้า

ด้านหลัง

ไปวันไหว้ครูใส่เข้าพิธีได้ครับ
ได้เลยครับผม ใส่ไปแน่นอนครับ