ผู้เขียน หัวข้อ: เป็น ปจด ไปสักยันได้ไหม  (อ่าน 1161 ครั้ง)

ออฟไลน์ gift1994

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
เป็น ปจด ไปสักยันได้ไหม
« เมื่อ: 28 ก.ค. 2556, 03:00:54 »
สอบถามหน่อยค่ะ พรุ่งนี้แม่จะไปสักยันที่วัดบางพระ แต่เราเป็น ปจด จะสักได้ไหมค่ะ (คงอีกนานกว่าจะได้ไปวัดบางพระ เพราะไม่มีคนบางไปเลย:070:)

ออฟไลน์ assis.aod

• สัตตมะ
  • **
  • ลูกบางพระ
ตอบ: เป็น ปจด ไปสักยันได้ไหม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 28 ก.ค. 2556, 04:38:29 »
ไม่สมควร อย่างยิ่ง รอให้ผ่าน...ไปก่อนน่ะ.

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
ตอบ: เป็น ปจด ไปสักยันได้ไหม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 29 ก.ค. 2556, 11:22:28 »
วัดไม่หนีไปไหนครับรอให้..แล้วค่อยมาครับ :075:
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา