ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนพี่ๆช่วยดู รุ่นนั่งหมู 2525 ให้ทีครับ  (อ่าน 1434 ครั้ง)

ออฟไลน์ -'๑'- C a e S a R -'๑'-

• ปัญจมะ
  • << เซียน หรือ เกรียน >>
ช่วยดูให้ทีครับว่า ดีหรือไม่  พอดีน้าข้างบ้านฝากให้มาช่วยดูหน่อยครับ
ปล. ขอบคุณล่วงหน้านะครับ  ติชมแนะนำได้เลยนะครับ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 ส.ค. 2556, 10:23:16 โดย -'๑'- C a e S a R -'๑'- »
ศิ ษ ย์ เ ท พ เ จ้ า ... แ ห่ ง ลุ่ ม น้ำ น ค ร ชั ย ศ รี ! ! 

B e l i e v e  i n  o n l y  t o  h e l p  u s

B e c a u s e   B e l i e v e   i n  t o  o n l y   c a u s e  m i r a c l e . 

ออฟไลน์ -'๑'- C a e S a R -'๑'-

• ปัญจมะ
รูปต่อครับ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 ส.ค. 2556, 10:39:33 โดย -'๑'- C a e S a R -'๑'- »

• ปัญจมะ
รูปไม่ขึ้นอะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11 ส.ค. 2556, 10:30:36 โดย -'๑'- C a e S a R -'๑'- »

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
ต้องบอกเลยว่าเหรียญนี้มี 2 บล็อค....

ผมมีทั้ง 2 บล็อค

เดี่ยวว่าง แล้วจะถ่ายมาลงให้ดูครับ...

แต่ที่แน่ๆ ผมชอบบล็อคที่ร่องแขนมีขีดครับ...

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 ส.ค. 2556, 02:33:40 โดย นักรบอาทมาต »
อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระอาจารย์ มอบให้ คุ้มครองกาย              ทุกข์ผ่อนคลาย แคล้วคลาด  สวัสดี

จาก....เสือเย็น

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
แท้ครับ :058:สังเกตุตามที่ท่านนักรบบอกจะมีเส้นชายจีวร3เส้น
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ shagath

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ต้องบอกเลยว่าเหรียญนี้มี 2 บล็อค....

ผมมีทั้ง 2 บล็อค

เดี่ยวว่าง แล้วจะถ่ายมาลงให้ดูครับ...

แต่ที่แน่ๆ ผมชอบบล็อคที่ร่องแขนมีขีดครับ...

ท่านนักรบอาทมาต ครับถ้ามีเวลานำมาลงเป็นวิทยาทานด้วยนะครับเพราะผมก็จำแต่ร่องแขนมีสามขีดอย่างเดียว
ขอบคุณครับ
บลู

• ปัญจมะ
คือ  เท่าที่ผมศึกษาตามพวกพี่ๆ ตามกระทู้เก่าๆนะครับ 
นอกจากริ้วจีวร 3 เส้นแล้ว  ยังมีจุดสังเกตุเท่าที่พอสรุปได้  ตามความเห็นส่วนตัวของผมนะ

1. ขาหลังหมูนั้นตรงเลข ๒ ไทยนั้น  จะมีจุดไข่ปลา 1 จุด
2. ช่วงระหว่างขาหน้าหมู กับ ตรงปากหมูนั้น  จะมีขีดเล็กๆคล้ายรอยขนแมว ( ไม่รู้ผมเรียกถูกเปล่านะครับ )
ที่เกิดจากบล๊อคของเหรียญ
3. ยันต์ด้านหลังเหรียญนั้น  จะมีลักษณะพรุนไม่เรียบสนิท

ถ้าผิดพลาดประการใด  ผมก็ขอโทษไว้นะที่นี้ด้วยนะครับ
และขอขอบคุณพวกพี่ๆที่เข้ามาดูให้ผมนะครับ