ผู้เขียน หัวข้อ: บรรยากาศงานและของที่ระลึกที่ได้รับวันนี้ (๑๒ ส.ค.๕๖)  (อ่าน 4487 ครั้ง)

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
วันจันทร์ที่ ๑๒ สิงหาคม ๒๕๕๖ วันแม่แห่งชาติ และเป็นวันคล้ายวันเกิดหลวงพ่อเปิ่น ปีที่ ๙๐

อนุโมทนาสาธุการ กับคณะศิษยานุศิษย์หลวงพ่อทุกท่านที่ร่วมบุญถวายภัตตาหารเพลแด่พระภิกษุสงฆ์

*บรรยากาศเพิ่มเติม รอพี่ๆที่ไปร่วมงานทยอยนำมาลงให้ชมนะครับ

บนกุฏิใหญ่

พี่่ชาญของน้องๆ

วงดนตรีไทยวัดบางพระ

ปฏิสันถารที่แผนกเครื่องเสียง

พระครูโกวิทสุตการ (พระมหาระพิน อภิชาโน) เจ้าคณะตำบลศรีมหาโพธิ์ เจ้าอาวาสวัดโคกเขมา เมตตามาร่วมพิธี

เบื้องหลัง

กราบขอบพระคุณพระอาจารย์ทุกรูป และเพื่อนๆ พี่ๆ ทุกท่าน สำหรับของที่ระลึกทั้งหมดนี้อีกครั้งนะครับ

ย่ามถวายพระปีนี้

จิ้งจกเนื้อเงิน ที่ระลึกร่วมบุญเจ้าภาพโต๊ะจีนปีนี้

พระยอดขุนพล และเกศาหลวงพ่อ (กราบขอบพระคุณหลวงพี่ตู่ และหลวงตาจันทร์ไว้ด้วยครับ)

พระนางพญาหลวงพ่อเปิ่น เนื้อเรซิ่นผสมข้าวสารหิน (วัดหนองวงษ์เขาม่วง ลพบุรี สร้างถวายหลวงพ่อเปิ่น ปี ๒๕๓๙)

ตะกรุดสไม้ไผ่ตัน ตะกรุดสามห่วง หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ (หลวงพ่อออมเมตตา ประมาณปี ๓ กว่าๆ)

เหรียญหลวงพ่อเปิ่น ปี ๒๕๓๙

ตะกรุดยันต์ขอมเชียง ปี ๒๕๕๕ (กราบขอบพระคุณหลวงพี่เชษฐ์อีกครั้ง)

ตะกรุดจีวรหลวงพ่อเปิ่นดอกใหญ่ (ตะกรุดด้านในหลวงพ่อสำอางค์ท่านจารไว้สมัยหลวงพ่อเปิ่นยังดำรงสังขาร)

พระนางพญาหลวงพ่อเปิ่น เนื้อดินเผา ปี ๒๕๐๘ ออกที่วัดโคกเขมา

พระผงหลวงปู่ทวด วัดบางพระ ปี ๒๕๔๐

ตะกรุดหนังเสือถักเชือก หลวงพ่อเปิ่น ประมาณปี ๔ กว่า ทันหลวงพ่อเปิ่น

ตะกรุดลูกปืน ทันหลวงพ่อเปิ่น

สุดท้าย พระผงสมเด็จจันทร์ลอยหลังหลวงพ่อเปิ่น ออกวัดโคกเขมา ในหนังสือเล่มใหญ่ลงปี ๒๕๑๔ (ฝากรายละเอียดไว้)

แล้วพบกันที่งานบุญวัดบางพระครั้งต่อไป

อนุโมทนาบุญกับทุกท่านอีกครั้งนะครับ สาธุ สาธุ อนุโมทามิ

ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 13 ส.ค. 2556, 12:53:57 โดย ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์) »

ออฟไลน์ samurailee

• หลี่เหวินลี
  • ก้นบาตร
เข้ามาชมภาพบรรยากาศ ขอบคุณครับ  :001:
มี พ่อแม่ ครูบาอาจารย์อยู่เหนือหัว ไม่ต้องกลัวอดตาย...

ออฟไลน์ j-club

• ปัญจมะ
    • อีเมล
 :053: บรรยากาศ ปลื้ม

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
อิ่มบุญเลยครับขอบคุณสำหรับภาพถ่ายให้ชมกัน
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ Ome

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่รู้จักคิด ชีวิตก็ไม่แตกต่าง
    • MSN Messenger - omekatan@hotmail.com
    • อีเมล
ขอบคุณครับสำหรับภาพบรรยากาศงาน

ของที่ระลึกได้เยอะจนน่าอิจฉาเลยนะครับ :002:

ออฟไลน์ cofficolazz

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
ขอขอบคุณสำหรับภาพบรรยากาศวันงานครับ

ออฟไลน์ shagath

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณท่านสิบทัศน์ มากนะครับสำหรับรูปงานที่ลงให้ชมและขอบคุณอีกครั้งครับสำหรับเหรียญที่ได้รับมาครับยังอยู่ในกระเป๋าตังค์อยู่ครับยังไม่ได้ใช้รอไปวัดอีกครั้งให้หลวงพ่อสำอางค์ท่านจารย์ให้แล้วจะนำมาใช้ครับตอนนี้วางอยู่หัวนอนครับ
ขอบคุณครับ
บลู