ผู้เขียน หัวข้อ: พระสมเด็จอะไร พิมพ์อะไรครับ ช่วยพิจารณาด้วยครับ  (อ่าน 2307 ครั้ง)

ออฟไลน์ Chokchai54

• ทุติยะ
  • **
รบกวนอาจารย์ พี่ๆช่วยพิจารณาด้วยครับว่าพระสมเด็จ แท้หรือไม่ และพิม์อะไรวัดไหนครับ
ขอขอบพระคุณครับ :065:

• ทุติยะ
  • **
รบกวนอาจารย์ พี่ช่วยพิจารณา พระสมเด็จ ด้วยครับว่าพระสมเด็จวัดไหนพิมพ์ไหน ของแท้หรือเปล่าครับ
ขอขอบพระคุณมากครับ

ออฟไลน์ pin

• จตุตถะ
    • อีเมล
การโพสท์รูป ผมก็หาอยู่ตั้งนานครับ พึ่งเจอ ขอบคุณ เวปมาสเตอร์ที่ให้ความรู้ครับ

http://www.bp.or.th/webboard/index.php/topic,2148.html
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 ส.ค. 2556, 02:31:24 โดย pin »

ออฟไลน์ pin

• จตุตถะ
    • อีเมล

• ทุติยะ
  • **
ช่วยพิจารณาด้วยครับ สมเด็จพิมพ์ไหนครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 ส.ค. 2556, 04:31:09 โดย Chokchai54 »

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
เหรียญลาภอลงกรณ์
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

• ทุติยะ
  • **
รบกวนช่วยบอกวิธีลงรูปด้วยครับทำรีไซค์แล้วแต่รูปไม่โชว์ครับ :049:

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
กดอัพโหลดแล้ว  ต้องเอาลิ้งค์มาวางด้วยครับ...
อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระอาจารย์ มอบให้ คุ้มครองกาย              ทุกข์ผ่อนคลาย แคล้วคลาด  สวัสดี

จาก....เสือเย็น

• ทุติยะ
  • **
รบกวนพิจารณาด้วยครับพระสมเด็จอะไรแท้หรือเปล่าครับ
ขอบพระคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 ส.ค. 2556, 07:35:20 โดย Chokchai54 »

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
ผมว่าไม่แท้ครับ....เก๊ห่างไกลเลย...

แต่มีเก๊อีกแบบ ที่เขาเรียกว่า ปาดคอเซียน  อันนั้นผมเองก็แยกไม่ออก...

แต่อย่าเพิ่งเชื่อนะครับ...

รอผู้รู้หลายๆท่านนะครับ....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 ส.ค. 2556, 10:10:38 โดย นักรบอาทมาต »

• ทุติยะ
  • **
แล้วเรียกพระสมเด็จวัดไหนรุ่นอะไร พิมพ์ไหนครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 18 ส.ค. 2556, 10:25:28 โดย Chokchai54 »

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
แล้วเรียกพระสมเด็จวัดไหน พิมพ์ไหนครับ

พิมพ์ใหญ่ วัดระฆัง  ครับ..

ออฟไลน์ samati

• ปัญจมะ
    • อีเมล
....เนื้อพระ...ฐาน...เส้นซุ้ม  ยังห่างของแท้อยู่นะครับ.. :054: :069: :025:

ออฟไลน์ beerr

• จตุตถะ
รบกวนดูให้หน่อยค่ะ พิมพ์อะไรแท้หรือเปล่าค่ะ ขอบคุณค่ะ

ออฟไลน์ san53774

• สัตตมะ
  • **

โดยส่วนตัวแล้ว ไม่ดีเลยครับผม