ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเสื่อ ไม่ทราบหลวงพี่ญา เมตตาปล่าวครับ  (อ่าน 3010 ครั้ง)

ออฟไลน์ pitsanupong

• ตติยะ
    • MSN Messenger - pitsanupong1101@gmail.com
    • อีเมล
ไปมาวันจันทร์หลวงพี่ญาไมอยู่ เลยไปหาหลวงพี่นัน คนเยอะมา ท่านเมตตา ยันต์คงให้ ผมจะไปวันพฤัสบดีนี้ ไม่ทราบ ท่านจะเมตตาเสือหั้ยหรือป่าวครับ

• ตติยะ
    • MSN Messenger - pitsanupong1101@gmail.com
    • อีเมล
ทางวัดมีแจกชองผ้าป่าหรือปล่าวครับ จะได้ขอชองมาแจกพนักงาน เพื่อเป็นกรรมการ ไม่ทราบว่าต้องทำอย่างไรบ้างครับ

• ตติยะ
    • อีเมล
ขาดยันต์อะไรไปครับ ถึงจะลงเสื่อได้ ขอคำชี้แนะด้วยครับ

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
ศิษย์วัดบางพระ ได้เสือแน่นอนครับ....นอกจากขอท่านไม่เอาเสือ

จะรีบหรือเปล่าครับ
อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระอาจารย์ มอบให้ คุ้มครองกาย              ทุกข์ผ่อนคลาย แคล้วคลาด  สวัสดี

จาก....เสือเย็น

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
ทางวัดมีแจกชองผ้าป่าหรือปล่าวครับ จะได้ขอชองมาแจกพนักงาน เพื่อเป็นกรรมการ ไม่ทราบว่าต้องทำอย่างไรบ้างครับ

ลองถามหลวงพี่ญาดูครับ อาจยังจะมีอยู่
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ tata@state

• The More U Give The More U Get
  • ตติยะ
  • ยิ่งให้ ยิ่งได้,Tata
พระอาจารย์ญา ท่านจะพิจารณาเองว่า ท่านควรจะได้เมื่อไร
แต่ท่านได้แน่นอนครับ Confirmed อย่ารีบร้อนขอเลย
ช้าๆ ๆ ได้พร้าเล่มงาม เรื่องสักยันต์ละเอียดอ่อนมากครับ :054:
ด้วยความเคารพศิษย์ทุกท่านครับ :054:
The More U Give The More U get,Tata

ออฟไลน์ nongaom

• ตติยะ
  • ตามนั้น
    • อีเมล
ขอได้ ...... แต่ท่านจะให้หรือเปล่า แล้วแต่จังหวะ แต่ก็ตามความคิดเห็นข้างบน ใครสักกับท่านได้เสือทุกคน ท่านมีพิมพ์เสือหลายแบบ เล็กใหญ่

รบท่านมากๆผมเห็นเลือดอาบมาหลายคนแล้ว  ขอบคุณ
คนโง่เอาใจไว้ที่ปาก คนฉลาดเอาปากไว้ที่ใจ

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
ขอได้ ...... แต่ท่านจะให้หรือเปล่า แล้วแต่จังหวะ แต่ก็ตามความคิดเห็นข้างบน ใครสักกับท่านได้เสือทุกคน ท่านมีพิมพ์เสือหลายแบบ เล็กใหญ่

รบท่านมากๆผมเห็นเลือดอาบมาหลายคนแล้ว  ขอบคุณ

ตามนั้นครับ โชคดี ก็ถูกดุ และ ได้ด้วย
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
เคยมีคนขออย่างเจ้าของกะทู้หลวงพี่ญาท่านบอกว่า...ตกลงมึงเป็นอาจารย์หรือกูเป็นอาจารย์กันแน่วะ :075:(ไปวัดบ่อยๆแล้วแต่หลวงพี่ท่านจะเห็นสมควร)
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ san53774

• สัตตมะ
  • **

รบท่านมากๆผมเห็นเลือดอาบมาหลายคนแล้ว  ขอบคุณ

ตามนั้นครับ โชคดี ก็ถูกดุ และ ได้ด้วย
ถึงพระอาจารย์จะดุ แต่พระอาจารย์ก็ใจดีมากๆ ครับ ท่านเมตตาลูกศิษย์เสมอครับ แต่เลือด....อันนี้จริงนะครับ

• ตติยะ
    • อีเมล
พรุ่งนี้ตรงกัวันพระ ผมและเพื่อนจะไปสักต่ออีก ไม่ทราบว่าทางหลวงพี่ท่านว่างหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ อภิรัตน์

• เห็นรอยเท้าพ่อก้มลงดู เห็นรอยเท้าครูก้มลงกราบ
  • สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ตามแต่พระอาจราย์ท่านจะเมตตาครับ ผมไปกราบท่านก็หันหลังให้ ได้เองครับ ตามจังหวะเวลา คนเยอะคนน้อย แต่แนะนำอย่าขอเลยดีกว่าครับ ถึงเวลาก็มาเอง  :001:

ออฟไลน์ j-club

• ปัญจมะ
    • อีเมล
เสือจะค่อยๆเดินมาบนหลังท่านเอง ตามพระอาจารย์สั่งครับ  :002: :002: :002:

• ตติยะ
    • อีเมล
ของเพื่อนผมครับไปมาเมื่อวานก่อนที่ท่านจะไปธุระ

• ตติยะ
    • อีเมล
หมูหลวงพี่ท่านเมตตาครับ ครั้งหน้าคงเสือแน่่ ปราถณาครับ สักเสร็จท่านไปธุระเลย ส่วนที่เหลือนั่งรอ...โชคดีคัรบ ทีไปแล้วได้สัก และกลับมาทำงานตามปกติ

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
หมูหลวงพี่ท่านเมตตาครับ ครั้งหน้าคงเสือแน่่ ปราถณาครับ สักเสร็จท่านไปธุระเลย ส่วนที่เหลือนั่งรอ...โชคดีคัรบ ทีไปแล้วได้สัก และกลับมาทำงานตามปกติ

ยังครับ

ถ้าพานเดียว  ผมว่าเป็นฝั่งซ้าย  ตรงข้ามกับยันต์พุฒซ้อน...

อาจเป็นยันต์พระปิดตา หรือพระสังขจาย ทายกันสนุกๆนะครับ

หาได้ลบหลู่ไม่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 31 ส.ค. 2556, 12:06:21 โดย นักรบอาทมาต »

• ตติยะ
    • อีเมล
ขอบคุณครับที่ให้คำตอบ   กลางเดือนหน้าคงไปอีก เดือนนี้ไปมา4รอบแล้ว  ช่วยบอกคราวๆๆว่า ครั้งต่อไปจะเป็นยันต์อะไร  ทายมาตามนั้นละครับ  ขอบคุณครับ :054: