ผู้เขียน หัวข้อ: ข้อประติบัติหลังสักพระพิฆเณศ มีอะไรบ้างหรอคับ  (อ่าน 1245 ครั้ง)

ออฟไลน์ pulcal

• ปฐมะ
  • *
พอดีวันนี้ผมเพิ่งไปสักมา สักน้ำมัน ผมจึกอยากทราบว่าต้องทำยังไงมั่งหรอคับ

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
ปฏิบัติตนให้อยู่ในศีล5 และไม่ทานเนื้อวัวครับ
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ nongaom

• ตติยะ
  • ตามนั้น
    • อีเมล
jam  ความเห็นเหมือนด้านบน ขอบคุณ

คนโง่เอาใจไว้ที่ปาก คนฉลาดเอาปากไว้ที่ใจ