ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนดูพระองค์นี้ให้ด้วยครับ  (อ่าน 2001 ครั้ง)

ออฟไลน์ pickkub

• ทุติยะ
  • **
รบกวนดูพระองค์นี้ให้ด้วยครับ

"จงให้ความสำคัญที่การออกเดินทาง ไม่ใช่จุดหมาย เพราะความสนุกไม่ได้เกิดขึ้นเมื่อตอนที่เราถึงที่หมาย แต่มันเกิดขึ้นระหว่างที่เราเดินทางต่างหาก"

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
ตอบ: รบกวนดูพระองค์นี้ให้ด้วยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 17 ก.ย. 2556, 03:45:15 »
ภาพมันมืดและไม่ค่อยชัดเลยถ่ายใหม่อีกที
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

• ทุติยะ
  • **
ตอบ: รบกวนดูพระองค์นี้ให้ด้วยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 17 ก.ย. 2556, 07:20:45 »
ถ่ายใหม่ครับ

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 17 ก.ย. 2556, 07:53:39 »
เพิ่มอีก 1 องค์ครับ

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 18 ก.ย. 2556, 10:37:11 »
ปิดตาพังพะกาฬเกจิสายใต้ครับสมเด็จไม่แน่ใจครับรอท่านผู้รู้อีกที

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 18 ก.ย. 2556, 11:04:21 »
ขอบคุณครับ
 เป็นพระของพ่อเก็บไว้นานแล้วครับ ผมไปเจอบนหิ้งพระ มีองค์อื่นอีกครับ ผมจะทยอยลงในกระทู้นี้นะครับ อยากรู้ว่าเป็นพระรุ่นอะไรบ้างครับ ผมไม่มีคามรู้เรื่องพระเลยครับ ขอบคุณอีกครั้งครับ

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 18 ก.ย. 2556, 06:33:13 »
องค์นี้เป็นพระอะไรครับ
ที่เป็นสีเขียวๆที่หน้าองค์พระ ไม่ทราบว่าจะขัดออกดีไหมครับ

ขอบคุณอีกครั้งครับ

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 18 ก.ย. 2556, 07:25:26 »
ถ่ายเพิ่มอีกครับ (ขออภัยด้วนนะครับที่กระทู้นี้ยาว ไม่อยากตั้งหลายกระทู้ครับ)
ผมอยากรู้ว่าเป็นพระอะไรครับ เวลาไหว้หรือใครถามได้บอกถูกครับ
พระที่ผมเจอทั้งหมด มีแค่องค์พระอยู่ในกล่องรวมๆกันครับ ผมก็ลองค้นหาทาง internet แล้วครับ
แต่อยากรับฟังจากผู้รู้มากกว่าครับ (ไม่อยากคิดไปเอง )

อีกองค์นึงครับ

ส่วนด้านหลังกรอบเริ่มมีรอยร้าวแล้วครับ (ต้องเปลี่ยนกรอบใหม่ไหม)

ขอบคุณทุกความเห็นครับ

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 18 ก.ย. 2556, 07:36:33 »
อีกองค์ไม่มีกรอบครับ
ด้านหน้าคล้ายกัน

แต่ด้านหลังแตกต่างกันครับ

ขอบคุณอีกครั้งครับ