ผู้เขียน หัวข้อ: ไปวัดมาเมื่อวานครับ  (อ่าน 1462 ครั้ง)

ออฟไลน์ shagath

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ไปวัดมาเมื่อวานครับ
« เมื่อ: 08 ต.ค. 2556, 04:56:38 »
เมื่อวาน(วันจัทร)ไปวัดบางพระมาครับบ่ายๆแล้วจะไปสักครับก็ทำเหมือนที่เคยทำครับถึงวัดแล้วไปกราบหลวงปู่ก่อนแล้วไปสวัสดีหลวงพี่เชษต่อก่อนที่จะลงมารอหลวงพี่ญา ท่านยังไม่กลับมาจากไปธุระข้างนอก อากาศที่วัดกำลังดีครับไม่ร้อนครับฟ้าคลึ้มๆครับ น้ำในแม่น้ำนครชัยศรีขึ้นมาบ้างแล้วแต่วัดไม่ท่วมนะครับมาได้ครับทางสะดวกครับ หลวงพี่ท่านมาถึงแล้ว ผมก็ไปซื้ิอดอกไม้มาจะใส่พานครับไม่รู้แหละว่าจะได้สักยันต์หรือเปล่าซื้อไว้ก่อนครับแล้วก็มานั่งรอแบบไม่รู้จักใครเหมือนทุกครั้ง พอดีมีพี่ท่านนึงนั่งรออยู่ก่อนแล้วผมก็เลยนั่งแจมด้วยกับหลวงพี่อีกองค์ครับนั่งที่นี่สบายดีครับเย็นดีวันนี้ฟ้าคลึ้ม พี่ท่านที่นั่งอยู่ก็ชวนผมคุยปรกติผมไม่กล้าจะชวนใครคุยเท่าไรครับคือผมไปคนเดียวไม่มีเพื่อนไปครับเลยไม่รู้จักใครอิอิ คุยไปก็ทราบว่าพี่ท่านมาสักยันต์ตั้งแต่ปี 2540 ครับทันหลวงปู่ด้วยครับพี่ท่านเล่าให้ฟัง นั่งกันอยู่นานครับหลวงพี่ญาท่านถามว่ามาทำอะใรสองคนเลยเรียนท่านว่าจะมาสักยันต์ท่านเรียกเข้าไปสักเลยครับผมนึกว่าวันนี้ไม่ได้สักซะแล้ว (ผมหยุดได้เฉพาะวันจันทร)พอสักเสร็จก็นั่งคุยกับท่านซักพักได้ร่วมทำบุญกับหลวงพี่ญาด้วยแล้วก็ลากกลับพร้อมพี่ท่านนั้นเลยครับเพราะพี่เขาชวนกลับด้วยผมลงโลตัสท่านา ไม่มีอะใรหลอกครับที่เล่ามาจะบอกว่าผมสองครั้งแล้วที่ได้รับมิตรไมตรีจากพี่ๆที่เป็นลูกศิษย์หลวงพี่ญา ครั้งแรกเมื่อปีที่แล้วได้รูปโปสเตอร์หลวงปู่สีเหลืองปีนี้ได้นั่งมอไซฟรีลงท่านาครับอันที่จริงลูกศิษย์วัดบางพระดีทุกคนแหละครับแต่ที่เล่านี่ผมเจอกับตัวเองครับ
ปล. ขอขอบคุณพี่เอ๋สาธรนะครับที่ให้ซ้อนรถไปด้วยอิอิอิพี่ใจดีจัง  :054:
ข้อความทั้งหมดผิดพลาดพลั้งประการใดขอโทษขออภัยด้วยนะครับ
ด้วยความเคารพ
บลูครับ

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
ตอบ: ไปวัดมาเมื่อวานครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 09 ต.ค. 2556, 10:07:30 »
 :002:มีอะไรเราช่วยเหลือกันดั่งพี่น้องเพราะศิษย์ครูบาอาจารย์เดียวกันเหมือนพี่เหมือนน้อง
 :047:
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ pabig

• ทำดีให้คนเกรง ดีกว่าทำนักเลงให้คนกลัว
  • ตติยะ
ตอบ: ไปวัดมาเมื่อวานครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 11 ต.ค. 2556, 11:17:05 »
เยี่ยมเลยครับ