ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามค่ะ  (อ่าน 971 ครั้ง)

ออฟไลน์ minlovelove

• ปฐมะ
  • *
สอบถามค่ะ
« เมื่อ: 10 ต.ค. 2556, 09:02:00 »
อ่านหลายกระทู้แล้ว งง ค่ะ สรุปว่าที่วัดบางพระรับสักผู้หญิงหรือเปล่าค่ะ
แล้วสามารถเลือกยันต์ได้เองหรือไม่ค่ะ อยากสักแต่ 5 แถวอะค่ะ รบกวนผู้รู้ชี้แจ้งทีนะค่ะ
ผู้หญิงเลือกลายเองได้หรือไม่ และผู้ชายเลือกลายเองได้หรือไม่ค่ะ

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
ตอบ: สอบถามค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 11 ต.ค. 2556, 10:47:23 »
อ่านหลายกระทู้แล้ว งง ค่ะ สรุปว่าที่วัดบางพระรับสักผู้หญิงหรือเปล่าค่ะ
แล้วสามารถเลือกยันต์ได้เองหรือไม่ค่ะ อยากสักแต่ 5 แถวอะค่ะ รบกวนผู้รู้ชี้แจ้งทีนะค่ะ
ผู้หญิงเลือกลายเองได้หรือไม่ และผู้ชายเลือกลายเองได้หรือไม่ค่ะ
:079:สรุปง่ายๆเลยนะครับที่วัดสักให้กับผู้หญิงครับแต่จะเป็นฆราวาสหรือลูกศิษย์ส่วนเลือกยันต์หรือลายผู้ชายหรือผู้หญิงแล้วแต่อาจารย์ท่านจะเมตตาครับ
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา