ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามครับ  (อ่าน 1715 ครั้ง)

ออฟไลน์ sid_watbangpra

• สัตตมะ
  • **
รบกวนสอบถามครับ
« เมื่อ: 16 ต.ค. 2556, 11:44:07 »
เมื่อประมาณเดือนที่แล้วไปที่กุฏิหลวงพี่แป๊วมา เหมือนเห็นป้ายติดไว้ว่า เลิกสักหลัง 18.00 น. หรือเปล่าครับ ก็เลยไม่แน่ใจเลยสอบถามพี่ๆน้องๆที่ไปวัดให้แน่ใจครับว่ายังไงครับ.......ผิดพลาดยังไงขออภัยด้วยนะครับ

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
ตอบ: รบกวนสอบถามครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 16 ต.ค. 2556, 01:34:56 »
ใช่แล้วครับเพื่อให้หลวงพี่แป๊วจะได้มีเวลา่พักผ่อนมากยิ่งขึ้น
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ libido36

• ตติยะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 16 ต.ค. 2556, 02:42:22 »
ผมไปมาเมื่อ 27-09-56 ป้ายติดหลัง 19.00 นะครับ

ออฟไลน์ banmung

• ความสุขถ้าแบ่งปันมีแต่จะเพิ่มขึ้นฉันใด ความทุกข์ถ้าแบ่งก็มีแต่จะลดลงฉันนั้น
  • สัตตมะ
  • **
  • ศิษย์หลวงพ่อเปิ่น บ้านบารมีครู จ.อุดรธานี
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 16 ต.ค. 2556, 05:44:53 »
ได้ยินแบบนี้ก็ดีใจครับ หลวงพี่จะได้มีเวลาพักเยอะๆๆ อยากให้ติดทุกๆๆรูปที่ท่านสักเลยครับ
ต้นไม้ที่สูงเพียงฟ้าล้วนเคยเท่าหญ้าเพียงดิน พญาเหยี่ยวที่โผบิน ยังต้องหัดบินมาก่อน

ออฟไลน์ Tanaphatc

• ศิษย์อาจารย์แป๊ว
  • ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 16 ต.ค. 2556, 06:09:13 »
เห็นด้วยอย่างยิ่ง อีก 1 เสียง
อยู่ที่คนไปสักด้วยครับ พอได้เวลาควรแยกย้ายกันกลับ แล้วค่อยมาขอความเมตตา
จากหลวงพี่ใหม่ ไม่ควรอยู่รอ เพราะหลวงพี่ท่านไม่ปฏิเสธใครอยู่แล้ว ท่านรักลูกศิษย์
เท่ากันหมด เมื่อก่อนผมก็เคยอยู่ ตี3 ตี4 แต่เดี๋ยวนี้เลิกแล้วครับ สงสารหลวงพี่ครับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 16 ต.ค. 2556, 09:53:44 »

facebook.com/bp.or.th

หลวงพ่อสำอางค์ท่านกล่าวถึงเหตุผลด้านความปลอดภัย และอื่นๆ

จึงอนุญาตให้สักยันต์ได้ถึงเวลา ๑๙.๐๐ น. (ตามป้ายประกาศ).

ออฟไลน์ kondola17

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 17 ต.ค. 2556, 01:04:13 »
 พอดีว่า ไปสักยันต์ 5แถวมา  ตอนแรกอัครยันต์ก็มีปกติ จนมาซักพักเพิ่งมาสังเกตุเห็นว่า อัครของยันต์ได้จางหายไปบางตัว ต้องทำยังไงบ้างครับ แล้วเกิดจากอะไรครับ  :065:

ออฟไลน์ kondola17

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 17 ต.ค. 2556, 01:06:34 »
พอดีไปสักยันต์ 5แถวมา ได้ปีนึง ยันต์ก็ปกติ พอเวลาผ่านมาซักระยะนึง เพิ่งมาสังเกตุเห็นว่า ตัวอัครที่อยู่ในยันต์ได้จางหายไปบางตัวค่ะ ต้องทำยังไง และเป็นเพราะอะไรค่ะ

ออฟไลน์ JAWSUN

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 18 ต.ค. 2556, 03:00:02 »
จางแต่สี แต่พุทธคุณดีดีจะอยู่กับเราตลอดไป ไม่ต้องคิดมากครับ คิดดี ทำดีก็พอ :016: :015: