ผู้เขียน หัวข้อ: มาดูเหรียญหลวงพ่อเปิ่นปลอมกันมั่งครับ  (อ่าน 2765 ครั้ง)

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
เหรียญทั้งหมดเป็นของผมเองครับ
ใช้กล้องในโทรศัพท์มือถือถ่ายมา ภาพอาจไม่ดีเท่าที่ควร แต่พอดูได้  
น้องๆที่ทำงาน แบ่งมาให้ด้วยความปรารถนาดี ซึ่งเขาเองก็ไม่ทราบว่าเป็นของเก๊

มาชมกันเลยครับ
เหรียญเสมาเสือคู่ปี 28 ครับ

ส่วนเหรียญนี้ ผมก็ว่าปลอม แลดูคล้ายเหรียญหล่อรุ่นสร้างหอสวดมนต์ปี 34

เหรียญสุดท้ายคือ เหรียญแสตมป์ ผมดูแล้วแปลกๆครับ บวมๆ เบลอๆ ชอบกล น่าจะเก๊เช่นกัน
ถ้าท่านใดมีข้อมูลที่ชัดเจนเกี่ยวกับการสร้างเหรียญแสตมป์แบบนี้ช่วยบอกด้วยนะครับ  

ของเก๊ครับ ผมเก็บรักษาไว้อีกกล่องนึง อย่างไรเสียก็ยังมีรูปหลวงพ่อเปิ่นอยู่

ช่วงนี้เพื่อนๆสมาชิกหลายท่านส่งข้อความสอบถามเรื่องวัตถุมงคลหลวงพ่อเปิ่นบางรุ่นกับผม
ผมเองก็ไม่ใช่เซียน ก็ตอบไปตามที่รู้ ตามทีเห็นมา
มีข้อมูลอะไรก็เอามาแบ่งปันกันครับ เผื่อไปพบเห็นที่ไหนจะได้ระวังกัน

ออฟไลน์ kkk

• สัตตมะ
  • **
ขอบคุณครับที่นำมาให้ชม บาปกรรมจริงๆ ไอ้พวกทำพระปลอมออกมา  :066:

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
ดีครับนำมาให้พี่น้องเราดูไว้เป็นตัวอย่างไปเจอะเจอที่ไหนจะได้เป็นภูมิคุ้มกันของปลอม
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา