ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามเรื่องยันต์หน่อยครับ  (อ่าน 2702 ครั้ง)

ออฟไลน์ punthush_45

• ตติยะ
ไม่ทราบว่ายันต์ด้านล่างขวามือเป็นดำดื้อหรือว่าแดงเกครับ...ผมลองเปิดกระทู้เก่าๆหา...ก็ยังหาข้อสรุปไม่ได้ครับ(ความคิดเห็นไม่ตรงกันครับ)

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ ampdru

• ทุติยะ
  • **
ตอบ: รบกวนสอบถามเรื่องยันต์หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 27 ต.ค. 2556, 02:33:43 »
ใช่ครับผมก็เคยลองหา แต่ก็หาข้อสรุปไม่ได้ แต่จากเท่าที่หาข้อมูลและความคิด น่าจะดำดื้อ ครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ตอบ: รบกวนสอบถามเรื่องยันต์หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 27 ต.ค. 2556, 03:52:46 »
แดงเก

ออฟไลน์ punthush_45

• ตติยะ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 27 ต.ค. 2556, 10:28:58 »
ขอบคุณครับ ทั้งคุณ ampdru และคุณ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~ ครับ :050: :050: :050:

ออฟไลน์ chinbee

• จตุตถะ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 27 ต.ค. 2556, 10:43:09 »
ไม่ทราบว่ายันต์ด้านล่างขวามือเป็นดำดื้อหรือว่าแดงเกครับ...ผมลองเปิดกระทู้เก่าๆหา...ก็ยังหาข้อสรุปไม่ได้ครับ(ความคิดเห็นไม่ตรงกันครับ)

ขอบคุณมากครับ

ผมเคยได้ของพระอาจารย์ แป๊วนะ แบบนี้เลยล่ะ แต่สักน้ำมันเมื่อปี 46 นู้น อิอิอิ ตอนนั้นชอบดำดื้อเลยขอ ท่านเลยจัดมาแถมสักเสร็จท่านพูดอีกว่า อย่าไปบอกใครนะครับ ลูกน้องป๋าเหนาะ ตอนนั้นบวชเป็นสามเณรอยู่น่ะครับ เลยขำๆพอท่านเอาลงอีกโทรไปหาเพื่อนให้เปิดดูว่าใช่แบบนี้รึป่าวเพื่อนบอกเลยว่าใช่ ผมเก็บความสงสัยนี้มานานล่ะครับไม่เคยถามคัยแม้แต่พระอาจารย์ แป๊ว ผมก็ไม่เคยถามท่านว่ายันต์ที่ท่านลงให้น่ะคือยันต์อะไร เพิ่งจะรู้ก็วันนี้เองล่ะครับ