ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องการสักยันต์หน่อยครับ  (อ่าน 2818 ครั้ง)

ออฟไลน์ kol

• ทุติยะ
  • **
ขอถามหน่อยครับ ว่าห้ามกินของเหลือเดนนี่เปนไงอ่ะคับ  คือถ้าเค้าเหลือไว้ให้เราเปนไรมั้ยครับ
แล้วผู้หยิงนั่งตักได้มั้ยครับ  ขอถามผู้รู้หน่อยครับผม

ขอขอบคุนมาล่วงหน้าเรยละกันนะครับ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
ตอบ: ถามเรื่องการสักยันต์หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 13 ต.ค. 2550, 12:09:22 »
1. ของเดนคือ ของที่เค้ากินเหลือ , ของเส้นไหว้เจ้าที่ (ของที่ไหว้พระ หรือได้จากพระ กินได้ครับ) และ รวมไปถึงการเที่ยวผุ้หญิงด้วยครับ

2. ผู้หญิงนั่งตัก น่าจะได้นะครับ แล้วแต่จะคิดครับ?

มันอยู่ที่ใจ ใช่เรื่องอื่นเลยนะ ใจศรัทธาสะอย่าง ทำให้เสื่อมยังไงก็ไม่เสื่อมหรอก ;D ;D ;D

มีเรื่องจะเล่าให้ฟัง

มีนายทหารคนนึง ออกไปรบในสงคราม กำลังจะออกไปสู้กับข้าศึก ทหารคนนั้นเลยหยิบพระมาอมไว้ในปาก

แต่เผอิญ ทำพระหล่นไปในโครนสนามรบ ด้วยความเร่งรีบเลยรีบคว้าๆ มาอม ไปหยิบผิดเข้า หยิบกบมาอม

พออมกบ กบก็ดิ้นอยู่ในปาก คิดว่า พระดิ้น เลยเกิดแรงศรัทธา กล้าหาญ วิ่งเข้าใส่ศัตรูข้าศึก ฆ่าฟันข้าศึกจนแพ้พ่าย

พอศึกสงบลง ทหารคนนั้นเลย คายสิ่งที่อยู่ในปากออกมา กลายเป้นกบน้อย

" ความศรัทธา สร้างอะไรได้มากกว่าที่คิด อมกบธรรมดายังรอดตายได้เลย "

ออฟไลน์ พาหุง

• สัตตมะ
  • **
  • ศรัทธา วัดบางพระ
    • MSN Messenger - athiphong90@hotmail.com
    • อีเมล
ตอบ: ถามเรื่องการสักยันต์หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 13 ต.ค. 2550, 02:55:39 »
มีนายทหารคนนึง ออกไปรบในสงคราม กำลังจะออกไปสู้กับข้าศึก ทหารคนนั้นเลยหยิบพระมาอมไว้ในปาก

แต่เผอิญ ทำพระหล่นไปในโครนสนามรบ ด้วยความเร่งรีบเลยรีบคว้าๆ มาอม ไปหยิบผิดเข้า หยิบกบมาอม

พออมกบ กบก็ดิ้นอยู่ในปาก คิดว่า พระดิ้น เลยเกิดแรงศรัทธา กล้าหาญ วิ่งเข้าใส่ศัตรูข้าศึก ฆ่าฟันข้าศึกจนแพ้พ่าย

พอศึกสงบลง ทหารคนนั้นเลย คายสิ่งที่อยู่ในปากออกมา กลายเป้นกบน้อย

" ความศรัทธา สร้างอะไรได้มากกว่าที่คิด อมกบธรรมดายังรอดตายได้เลย "

[/quote]  เหมือนในหนังเลย "หลวงพี่เท่ง"    :006: :006:
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ� สูงต่ำอยู่ทำตัว

ออฟไลน์ min

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 13 ต.ค. 2550, 09:05:01 »
   ข้อห้ามแต่ละสำนัก แต่ละอาจาร์ยไม่เหมือนกัน  :057:

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 13 ต.ค. 2550, 09:28:07 »
 30; ผู้หญิงชอบนั่งตักนะ ... สักที่เค้าไม่ห้ามละกันนะ.. 41;

cho presley       

ออฟไลน์ ---(จอมขมังเวทย์)---

• ปัญจมะ
  • ศิษย์อาจารย์บุญมี
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 13 ต.ค. 2550, 03:16:37 »
ของเหลือเดน คือ ของที่เขาไม่ใช้แล้วไม่กินแล้วกำลังจะทิ้งหรือที่ทิ้งไปแล้ว(ถ้าของที่บ้านเราเองไม่น่าจะเป็นไร)
ผู้หญิงนั่งตัก....ก็แล้วแต่จะคิดแล้วกันครับ..มันแล้วแต่สถาณการณ์
.......เชื่อมั่นและศรัทธา...ปาฏิหารย์ จึงบังเกิด............
ที่สุดของการสักยันต์สายวัดบางพระ แห่งภาคอีสาน มี 2 ท่านคือ อาจารย์ บุญมี พุ่มทิพย์ และ อาจารย์ อ๊อด พุ่มทิพย์ แห่งกาฬสินธุ์

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 13 ต.ค. 2550, 03:40:08 »
ผู้หญิง สาว สวย อวบ อื้ม นั้งตัก คุณชอบหรือไม่?ถ้าไม่ชอบ คุณไม่ต้องไปสัก เมตตามหาเสน่ห์
หรือ สักขุนแผน
เคยเห็หรือเปล่า พระขุนแผน สามสาวพิศวาส หลวงปู่ชื้น วัดตาอี นั้งตักกันเพียบ

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 13 ต.ค. 2550, 04:11:48 »
ความหมายของคำว่ากินเดน คือการกินของที่เหลือจากคนอื่น เช่นอาหาร เหล้าที่เหลือจากคนอื่นที่กินไม่หมดแล้วยื่นให้เรากิน  การนั่งตักคิดว่าไม่น่าจะเกี่ยว แต่อย่าขี่คอก้อแล้วกัน......(อาจคอหักตายได้)

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 13 ต.ค. 2550, 05:44:37 »
มันก้อแล้วแต่สำนักด้วยนะครับ ครูบาอาจารย์แต่ละสายไม่เหมือนกันนี่ สำคัญต้องมีศีล ส่วนมากจะห้ามกินของงานเลี้ยงงานศพ อย่างหลวงปู่แลที่ผมสัก ก้อไม่ห้าม สำคัญห้ามให้ของลับ ห้ามด่าบุพการี หลวงปุ่แย้ม วัดสามง่าม ท่านก้อบอกให้รักษาศีล วัดบางพระท่านก้อไม่ใด้ว่าไรมากมาย อยู่ที่ใจทั้งนั้น แต่ถ้าไม่สบายใจ ก้ออย่าไปทำ แค่นั้นเอง

www.watprasong.pantown.com

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9

ออฟไลน์ kol

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 14 ต.ค. 2550, 11:46:00 »
ขอบคุนมากครับผม   :053: