ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถาม เรื่องสักยันต์ครับ  (อ่าน 2219 ครั้ง)

ออฟไลน์ Taltal.Anawin

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ถ้า สักครั้งแรก ของวัดบางพระ จะได้ ยันต์ครูมาก่อนหรือ แล้ว ได้ ทีละครั้งใช้มั้ยครับ แล้ว ถ้ารอบ ต่อไป มาสักเป็นตัว พระท่าน จะสักให้เราเองใช้มั้ยครับ ไม่ต้องร้องขอ แล้ว เราสามารถ บอก ท่านได้มั้ยครับ ว่า สัก ตรงนี้ ตรงนี้ อ่าครับ  :086:

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ตอบ: ขอสอบถาม เรื่องสักยันต์ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 11 ม.ค. 2557, 08:30:51 »
ยกพาน หันหลังอย่างเดียวพอ เพราะท่านจะวางยันต์ให้เราเอง

ออฟไลน์ pabig

• ทำดีให้คนเกรง ดีกว่าทำนักเลงให้คนกลัว
  • ตติยะ
ตอบ: ขอสอบถาม เรื่องสักยันต์ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 14 ม.ค. 2557, 01:52:27 »
ยกพาน หันหลัง ส่วนพระอาจารย์จะให้สิ่งใดล้วนเป็นสิ่งที่ท่านตั้งใจมอบให้ครับ

ออฟไลน์ oeoneuy

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 21 ม.ค. 2557, 06:26:20 »
พยายามใจเย็นๆนะครับ วัดบางพระมีขั้นมีตอนทุกอย่างครับ
ศรัทธาด้วยใจ ไม่ใช่ร่างกาย

ออฟไลน์ PEARLMIN

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 21 ม.ค. 2557, 02:29:30 »
รบกวนด้วยค่ะ ถ้าเป็นผู้หญิงสัก จะต้องไปสักที่หลวงพี่รูปไหนคะ แล้วที่วัดจะสักให้ผู้หญิงหรือป่าว ขอบคุณค่ะ

ออฟไลน์ sutra_ann

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 21 ม.ค. 2557, 03:49:24 »
รบกวนด้วยค่ะ ถ้าเป็นผู้หญิงสัก จะต้องไปสักที่หลวงพี่รูปไหนคะ แล้วที่วัดจะสักให้ผู้หญิงหรือป่าว ขอบคุณค่ะ
ขออนุญาติตอบแทนพี่ๆท่านอื่นคะ ตามประสบการณ์ล่าสุดค่ะ ^^
เราสักที่กุฎิหลวงน้าต้อย ให้ฆารวาสสักให้ ถ้าไปเสาร์อาทิตย์ ก็สักกับอาจารย์หนวด หรือท่านอื่นได้คะ แล้วไปให้หลวงน้าต้อยลงคาถาให้อีกที

ผิดพลาดยังงัยขออภัยคะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 ม.ค. 2557, 03:49:39 โดย sutra_ann »

ออฟไลน์ PEARLMIN

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 30 ม.ค. 2557, 03:15:17 »
ขอบคุณมากค่ะ แล้วค่าครูประมาณเท่าไหร่คะ  :001:

ออฟไลน์ Suthipong2006

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 03 ก.พ. 2557, 01:52:45 »
ถ้าเป็นผู้หญิงส่วนใหญ่จะไปที่หลวงพี่นันครับ ค่าดอกไม่ธูปเทียนบุหรี่ 60 ค่าครู 25 หรือแล้วแต่ศัทธาครับ