ผู้เขียน หัวข้อ: ถามพี่ ๆ เกี่ยวกับตะกรุดนางพิมพ์-ดำเซ็น กับตะกรุดกันงูครับ  (อ่าน 23190 ครั้ง)

ออฟไลน์ sunjiaa

• จตุตถะ
    • อีเมล
พี่ ๆ รู้บ้างไหมครับว่า อันไหนเป็น กันงู อันไหนเป็นนางพิมพ์
ดูยังงัยคับ  พอดีว่าเมื่อวานเพิ่งไปเช่ามาจากที่วัดท้องไทรน่ะครับแล้วแบบว่า ลืมแล้วว่าอันไหนเป็นกันงู อันไหนเป็น นางพิมพ์
ดูไม่ออก คับ รบกวน ขอดูรูปจากพี่ ๆ หรือ วิธีสังเกต ด้วยคับ
จะได้เอามา คล้องเอวซะที
แลวที่ผมสังเกต เหมือนว่า ตะกรุดกันงูนี่ ปมที่ขมวดไว้ จะเยอะกว่า ของ ตกรุด นางพิมพ์ ใช่รึเปล่าครับ
ขอบคุณมาก ๆ ครับ
ปล. หลวงปู่ท่านอายุมาก ๆ แล้ว แต่ดูมีเมตตามาก ๆ เลยครับ

ออฟไลน์ Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ด้วยความเคารพครับ
ไปที่ดูนี้ประกอบนะครับ
    http://www.konrakmeed.com/webboard/upload/index.php?showtopic=63
กันงูจะบางกว่า และ เชือกจะถักปมเป็นระเบียบกว่า ครับ
    ขอแสดงความนับถือ
Gearmour

• จตุตถะ
    • อีเมล
รบกวนพี่ Gearmour อีกทีคับพี่ ผมเอารูปมาให้ดู แล้วพี่ช่วยบอกทีคับอันไหนเป็นตะกรุดอะไรอ่ะคับ

แล้วผมมีนางพิม เนื้อ ผง อ่ะคับ จะใช้ได้เหมือนเนื้อดิน โป่งมั๊ยคับ
แล้ว ต้องเจาะรู ไว้ถวายเหล้าด้วยใช่มั๊ยคับ

ปล.ลองupload ดูก่อนคับ

• จตุตถะ
    • อีเมล
ภาพที่ผมเอาลง ที่เป็นตะกรุดเนี่ย ใช่กันงูมั๊ยคับ

• จตุตถะ
    • อีเมล

อันนี้ นางพิม เนื้อผง ใช้ได้เหมือนกัน เนื้อดินโปร่งใช่มั๊ยคับ

จากที่พี่บอก รูปนี้น่าจะเป็น ตะกรุดนางพิม ใช่มั๊ยคับ

แล้วเวลาจะแขวนตะกรุดนางพิม ต้อง เอาเหล้าทาก่อน แล้วค่อยแขวนเอว หรือว่า แขวนเอวก่อนแล้ว ว่าง ๆ ค่อยบูชาแล้วเอาเหล้าทาที่ตัวตะกุดคับ พี่ ๆ
ขอบคุณคับ

ออฟไลน์ ^บีม^ บางกอกน้อย

• ฉัฏฐะ
  • *
  • สาระไม่เคยมี หน้าตาดีไปวันฯ
ขอบคุณ ปลัดบัฟ แทนเพื่อนฯด้วยคับ ที่มาให้คำตอบ

www.watprasong.pantown.com

http://www.watprasong.pantown.com " คนจะดีหรือไม่ดี ให้ดูกันไปนานฯ " ศิษย์หลวงปู่แล ทิตตัพโพ วัดพระทรง เจ้าตำหรับหนุมานตัว 9

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
อันบนที่ปมเยอะๆ เป็นตะกรุดกันงูครับ...

ห้ามแกะปมออกนะครับ...เพราะหลวงปู่ท่านลงอาคมไว้ที่ปมทุกปม...

อันล่างเป็นตะกรุดนางพิมดำเซ็นครับ...

เวลาใช้ก็ทาเหล้า (ทาไปทางเดียวกัน) นะโม 3 จบ ...อุ กะ ปะ สะ หะ นะ พุท... 9 จบ แล้วอธิฐาน...แล้วค่อยคาด

....อันที่เป็นเนื้อผงก็เลี่ยม แล้วเจาะรูบริเวณปากแม่พิม ไว้หยอดเหล้า....
รูปไม่ชัดเลยครับ อยากเห้ยชัดๆทั้งด้านหน้าด้านหลังจังเลย...

ปล. พี่บัฟเอารุปขาผมที่ลงบัวบังใบ ไปลงเวบคนรักมีดไม่บอกกันเลยนะครับเนี่ย เหอะๆ...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
ยันต์นางพิม.........

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

• อัฏฐมะ
ยันต์ดำเซ็น........

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
   รูปนางพิม ดำเซ็น นี้ไม่ทราบอาจารย์ท่านไหนสักครับ
ครับ คุณแงซาย
     Gearmour

• ที่ปรึกษา
    • ลานพิศวง
ปล. พี่บัฟเอารุปขาผมที่ลงบัวบังใบ ไปลงเวบคนรักมีดไม่บอกกันเลยนะครับเนี่ย เหอะๆ...
   ขออภัยครับ
   Gearmour

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
นั่นสิครับ สักกับอาจารย์อะไรครับ ทั้งแม่พิม ทั้งดำเซ็นเลย

...รูปไม่ค่อยคุ้นตาเลยน่ะครับ ....

ปล.. ผมแหย่พี่บัฟเล่นน่ะครับอย่าโกรธน้องล่ะพี่ เหอะๆ.... คางคกพี่โจ้ด้วย..เด๋วจะฟ้อง...

• จตุตถะ
    • อีเมล
ขอบคุณพี่ ๆ ทุกท่านที่มาตอบกระทู้ของผมคับ
แล้วอยากถามอีกว่า แล้วแขวนตะกรุดนางพิมพร้อมกับห้อย นางพิม เนื้อผงได้มั๊ยคับ หรือว่าแค่ตะกรุด หรือว่า เนื้อผงอย่างใดอย่างนึงก่อพอแล้ว
แล้ว ผมจะเอาปลัดขิกแขวนเส้นเดียว กับตะกรุดนางพิม ดำเซ็นได้มั๊ยคับ พี่ ๆ
ขอบคุณมากคับ

• ผู้คุมกฎ
ถ้าเป็นนางพิมด้วยกันแล้ว แขวนรวมกันในเส้นเดียวได้ครับ ทั้งตะกรุดและแบบเนื้อผงเนื้อดิน...

...ในเส้นนี้ให้แขวนเป็นนางพิมอย่างเดียวนะครับ อย่าเอาตะกรุดหรืออะไรอย่างอื่นที่ไม่ใช่นางพิมมาแขวนรวม....

• อัฏฐมะ
?  รูปนางพิม ดำเซ็น นี้ไม่ทราบอาจารย์ท่านไหนสักครับ
ครับ คุณแงซาย
? ขอแสดงความนับถือ
? ?  Gearmour
    ต้องขออภัยท่าน บัฟที่ไม่สามารถเอ่ยนามท่านได้ด้วยเหตุผลบางอย่าง....แต่ท่านบัฟรู้จักท่านเป็นอย่างดีครับ

• จตุตถะ
    • อีเมล
เอ้อแล้วอยากจะถามพี่ ๆ ในเว็บว่า นางพิม แบบบูชา นี่ ต้อง ใช้ธุปกี่ดอกไหว้ครับ
แบบว่า ตอนเช่าที่วัด ป้าที่อยู่ห้นาตู้เค้าบอกว่า ใช้ธูป ดอกเดียวจุดพร้อมถวายเหล้าขาว
ของผมก็เลยใช้ธูป หนึ่งดอก กับ เหล้าขาว หนึ่งถ้วย น่ะครับ ไม่ทราบว่า บูชาถูกมั๊ย ฝากถามพี่ ๆ ด้วยคับ
ขอบคุณคับ

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
 18; หยักได้ดำเซ็นหงะ....

พี่ big tod ไปสัก นางพิม กะครายมางับ... 29;

cho presley       

ออฟไลน์ PeAwPeed

• I'm not MosT girls I'm Smile. I'm an angel in disguise. I'm angry. I'm a devil inside.
  • ผู้ดูแล
  • Stay happy all...=^.*=
เอ้อแล้วอยากจะถามพี่ ๆ ในเว็บว่า นางพิม แบบบูชา นี่ ต้อง ใช้ธุปกี่ดอกไหว้ครับ
แบบว่า ตอนเช่าที่วัด ป้าที่อยู่ห้นาตู้เค้าบอกว่า ใช้ธูป ดอกเดียวจุดพร้อมถวายเหล้าขาว
ของผมก็เลยใช้ธูป หนึ่งดอก กับ เหล้าขาว หนึ่งถ้วย น่ะครับ ไม่ทราบว่า บูชาถูกมั๊ย ฝากถามพี่ ๆ ด้วยคับ
ขอบคุณคับ

ถูกต้องแล้วคร๊าบ อย่าลืมท่องคาถา และเรียกแม่พิมกินเหล้าด้วยนะจ๊ะ     ;)
What can I say it all started with a simple hello
Now look at us we’ve come a long way from just a simple