ผู้เขียน หัวข้อ: หลวงพ่อเปิ่นนั่งพานใหญ่ครับ.(รีบเก็บนะครับ)  (อ่าน 4248 ครั้ง)

ออฟไลน์ pepsi

• สัตตมะ
  • **
  • ทําดี คิดดี พูดดี
    • http://sbntown.com/forum/group.php?groupid=33

วันนี้ขอโชว์ เหรียญนั่งพานใหญ่ หลวงพ่อเปิ่น นะครับ
เก็บก่อนที่จะหาไม่ได้นะครับ...วันนี้ขอโชว์ เนื้อเงิน4 เนื้อ นวะ4
กลัวหาไม่ได้ครับ...ต้องเก็บ. 

กาลเวลาเป็นเครื่องชี้ตัวตนแห่งคน

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
เนื้อเงินมาเพียบเลยนะครับท่าน pepsi
เหรียญเนื้อเงิน เนื้อนวะ ของหลวงพ่อเปิ่นมักจะสร้างน้อย หายาก
ส่วนทองแดงหาง่ายกว่า
แต่รุ่นนี้้ต้องระวังของปลอมด้วยครับ

เหรียญซ้ายมือ ที่มีหมายเลข 881  นั้นเป็นของปลอม
คือบล๊อคปลอมพิมพ์นี้จะใช้หมายเลข 881 ครับ
จุดสังเกตุอื่นๆคือ หูเหรียญมีเจาะรู ของแท้ไม่เจาะรู ใบหน้าหลวงพ่อจะดูแบนๆกว่าของแท้ครับ  

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
ขอเลยนะครับท่าน PEPSI ตรงๆเลย 5555
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ shagath

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ผมก็พยายามอยู่ครับพี่ PEPSI แต่ยังหาไม่ได้เลยเมื่อวานก็ได้หลวงพ่อมีนั่งพานวัดมารวิชัยมาแทน ไปเดินหาหลวงพ่อเปิ่นเนื้อเงินแหละครับคนที่เขามีเขาก็แขวนอยู่เลยไม่กล้าขอเช่าผมมีแต่ทองแดงกับทองเหลืองครับนั่งพานหลวงปู่สวยครับผมชอบว่าจะหามาเป็นประทานสร้อยนั่งพานซะหน่อยครับตอนนี้เริ่มเก็บนั่งพานที่ชอบแล้วซักวันน่าจะได้ครบเก้าองค์เก้าวัดสาธุ  :075:

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
เนื้อเงินมาเพียบเลยนะครับท่าน pepsi
เหรียญเนื้อเงิน เนื้อนวะ ของหลวงพ่อเปิ่นมักจะสร้างน้อย หายาก
ส่วนทองแดงหาง่ายกว่า
แต่รุ่นนี้้ต้องระวังของปลอมด้วยครับ

เหรียญซ้ายมือ ที่มีหมายเลข 881  นั้นเป็นของปลอม
คือบล๊อคปลอมพิมพ์นี้จะใช้หมายเลข 881 ครับ
จุดสังเกตุอื่นๆคือ หูเหรียญมีเจาะรู ของแท้ไม่เจาะรู ใบหน้าหลวงพ่อจะดูแบนๆกว่าของแท้ครับ   
ใช้แล้วครับเลข 881 ระวังให้ดีครับมีปลอมเนื้อทองแดงครับเมื่อวานก็เจอครับ 1เหรียญครับพอดีเดินตลาดพระหาเหรียญนั่งพานครับเมื่อวานที่บางกะปิ

ออฟไลน์ เจดต์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณท่านบางแก้วฟ้ามากๆนะคับที่นำเสนอข้อมูลดี..ผมขออนุญาตนำภาพเหรียญนั่งพานไปแชร์นะคับเพื่อเป็นข้อมูลศึกษาในการเก็บสะสมวัตถุมงคลของหลวงพ่อเปิ่น...ขอบคุณอีกครั้งนะครับ
นะโมพุทธายะ กุรุสุกุ กุกุรุสุ สุกุกุรุ รุสุกุกุ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
หากพี่น้องเห็นว่า ภาพที่ผมลงไปนั้น มีประโยชน์เห็นควรจะนำไปเผยแพร่ต่อไป
ผมก็ยินดีเป็นอย่างยิ่งครับ
จะได้ให้คนที่ยังไม่รู้ ได้มีรับรู้ และระวังของปลอม
ลูกศิษย์ที่เคารพ ศรัทธานับถือหลวงพ่อเปิ่น จะได้มีของแท้ๆไว้บูชา คุ้มครองติดตัว
เดี๋ยวนี้ไว้ใจไม่ค่อยได้
ไปนั่งดูดีๆ พระเก๊ของหลวงพ่อเปิ่น ผมเองก็มีไม่น้อยเลยนะเนี่ย
สงสัยต้องไปรวบรวมภาพพระเก๊ของหลวงพ่อเปิ่นมาลงเพิ่มเติมซะแล้ว

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
หากพี่น้องเห็นว่า ภาพที่ผมลงไปนั้น มีประโยชน์เห็นควรจะนำไปเผยแพร่ต่อไป
ผมก็ยินดีเป็นอย่างยิ่งครับ
จะได้ให้คนที่ยังไม่รู้ ได้มีรับรู้ และระวังของปลอม
ลูกศิษย์ที่เคารพ ศรัทธานับถือหลวงพ่อเปิ่น จะได้มีของแท้ๆไว้บูชา คุ้มครองติดตัว
เดี๋ยวนี้ไว้ใจไม่ค่อยได้
ไปนั่งดูดีๆ พระเก๊ของหลวงพ่อเปิ่น ผมเองก็มีไม่น้อยเลยนะเนี่ย
สงสัยต้องไปรวบรวมภาพพระเก๊ของหลวงพ่อเปิ่นมาลงเพิ่มเติมซะแล้ว

ดีเลยครับท่านหนับหนุนครับเป็นวิทยาทานครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ tonedu

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ท่านpepsiครับ ผมขอเช่า สักองค์ได้ไหมครับ เนื้อเงิน
อยากได้มาเลี่ยมเงิน ขึ้นคอใช้ครับ
บารมีหลวงปู่คุ้มครองทุกท่านครับ

ออฟไลน์ civil

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
สวยงามมากครับ