ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบความเป็นมาของหลวงพี่หนึ่ง  (อ่าน 1477 ครั้ง)

ออฟไลน์ Suthipong2006

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ศิษย์พี่ท่านใดพอจะทราบประวัติของหลวงพี่หนึ่งบ้างครับพอดีหลวงพี่หนึ่งเมตตาผมหลายหนครับ

ออฟไลน์ bangphralism

• สัตตมะ
  • **
  • ลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่น
ตอบ: อยากทราบความเป็นมาของหลวงพี่หนึ่ง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 27 ก.พ. 2557, 09:45:30 »
ถามท่านสิครับ

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
ตอบ: อยากทราบความเป็นมาของหลวงพี่หนึ่ง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 27 ก.พ. 2557, 02:44:19 »
ศิษย์พี่ท่านใดพอจะทราบประวัติของหลวงพี่หนึ่งบ้างครับพอดีหลวงพี่หนึ่งเมตตาผมหลายหนครับ

แนะนำว่าให้หาโอกาสที่เหมาะสม กราบเรียนสอบถามจากท่านพระอาจารย์โดยตรงจะดีกว่านะครับ

เราจะได้ทราบเรื่องราวประวัติของท่านโดยตรงจากพระอาจารย์ท่าน ถ้าเราไปรับฟังจากคนอื่นๆอาจจะ

ได้ข้อมูลที่คลาดเคลื่อนไปไม่ตรงจากความจริงครับ และการที่เราได้พูดคุยสนทนากับพระอาจารย์ท่านก็ช่วย

เสริมสร้างสัมพันธ์ภาพระหว่างลูกศิษย์กับพระอาจารย์อีกทางหนึ่งด้วย

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น

ออฟไลน์ ping816

• ศิษย์ดี ต้อง มีครู
  • ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 27 ก.พ. 2557, 09:36:43 »
ดูในกระทู้ เก่า ๆ ก็ มี นะ ครับผม