ผู้เขียน หัวข้อ: ลงไหม่ครับ แท้มั้ยครับ รุ่นนั่งทับปืน ปี 30  (อ่าน 1754 ครั้ง)

ออฟไลน์ quincytus

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
 :067: :067: :067:
ด้านหน้า

ด้านข้าง

ด้านหลัง

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
ภาพเล็กไปหน่อย ไม่ค่อยชัดเจน ทำให้พิจารณายากครับ
เบื้องต้น ดูเหมือนจะดีนะครับ
รุ่นนี้ให้ดูด้านหลังก่อนเลย 
ลองอ่านตัวอักขระขอมที่เป็นยันต์ต่างๆ ถ้าตัวอักขระดูชัดเจน เป็นตัวๆ อ่านได้ว่าเป็นตัวอะไร แสดงว่าแท้ครับ
ถ้าตัวอักขระดูไม่ชัด อ่านไม่ออก เบลอๆ ติดๆกันเป็นปื้นๆ ไม่คม น่าจะเก๊ครับท่าน
บารมีหลวงพ่อเปิ่นคุ้มครองครับ   

ออฟไลน์ PrasertWanna

• ตติยะ
โดยส่วนตัวแล้ว ไม่ชอบนะครับ ผม มีอยู่เหรียญรมดำ มีโอกาศจะให้ชมที่งานไหว้ครู นะครับ

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
 :053: ท่านบางแก้วฟ้าเอาตำหนิเหรียญรุ่นเจ้าสัวปี35มาชี้แนะด้วยซิครับ
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ บางแก้วฟ้า

• สัตตมะ
  • **
:053: ท่านบางแก้วฟ้าเอาตำหนิเหรียญรุ่นเจ้าสัวปี35มาชี้แนะด้วยซิครับ

เดี๋ยวลองจัดให้นะครับท่าน berm

ออฟไลน์ คนรักษ์พระ

• คณะกรรมการ
อยากให้ขยายตรงตารางยันต์เก้ายอดครับ เพราะเพ่งแล้วเพ่งอีก ก็ไม่ชัด แต่ดูผ่านๆตาไม่ชอบครับ (อาจจะสายตาแย่แล้วก็ได้ครับ)
ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน

ออฟไลน์ เจดต์

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ไม่ดีครับ..ยันต์หลังล้มไม่คมชัดทุกยันต์ ปลายยันต์เก้ายอดไม่เป็นเส้นตรง..
นะโมพุทธายะ กุรุสุกุ กุกุรุสุ สุกุกุรุ รุสุกุกุ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ