ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องสักยันต์แต่ ไม่ได้ให้ท่านเป่าให้  (อ่าน 2324 ครั้ง)

ออฟไลน์ pongrock

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ถามเรื่องสักยันต์แต่ ไม่ได้ให้ท่านพระอาจารย์เป่าให้
แต่อาจารย์ ที่สักเขาก็ลงคาถาเป่าให้ผมแล้ว
จะเป็นไรไหม ผมลองถามอาจารย์ เขาบอกไม่เป็นไร
แค่จะช่วยเพิ่มความขลัง หรอครับ

ออฟไลน์ pamnaloso

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
น่าสนใจมากๆครับ

ออฟไลน์ pongrock

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
น่าสนใจแต่ไม่มีคนสนใจเลยครับ 555

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
เหมือนกับพระอาจารย์เป่าครอบเพิ่มความขลังให้อีกที
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
"เป่าดับพิษไฟ, ดับพิษเหล็ก" กับ "เป่าครอบ" รายละเอียดแตกต่างกัน

แต่เมื่อสักยันต์เสร็จ ก็ควรขึ้นมาบนกุฏิใหญ่ให้หลวงพ่อสำอางค์ท่าน "เป่าครอบ" ทุกครั้งไป

หลวงพ่อสำอางค์ท่านเคยเล่าให้ฟัง ประมาณนี้ครับ.

ภาพหลวงพ่อสำอางค์กำลังเป่าครอบให้กับผู้ที่สักยันต์เสร็จแล้ว.

ออฟไลน์ เสือเดือนแปด

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่มีความล้มเหลว มีแต่บทเรียนของชีวิต
ขอเล่าเรื่องของผมเพื่อไว้พิจารณานะครับ   เมื่อก่อนตอนผมเข้ารับการสักที่วัดบางพระใหม่ๆกับหลวงพี่ติ่ง พอสักเสร็จท่านก็จะบริกรรมคาถาแล้วเป่า

ให้ แล้วท่านก็จะบอกว่าไปให้หลวงพ่อเปิ่นเป่าให้อีกที  

แต่หากวันไหนที่หลวงพ่อเปิ่นติดกิจนิมนต์  ท่านก็จะบอกว่าไปให้รองเจ้าอาวาสเป่าให้   ซึ่งรองเจ้าอาวาสในขณะนั้นก็คือหลวงอาสำอางค์  เจ้าอาวาสใน

ปัจจุบัน

ออฟไลน์ Kaimook

• ปฐมะ
  • *
เมื่อสักเสร็จแล้วอ.ที่ทำการสักให้จะเป่าครอบให้แล้วควรไปหาหลวงพ่อสำอางค์ หรืออ.ต้อยหรืออ.ติ่งเป่าครอบให้อีกที่ อย่าลืมเอาทองไปสัก 3 แผ่นไปปิดที่รอยสัก