ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนพี่ๆครับ ถ้าวันที่ 15 ผมไปไหว้ครูหลวงพ่อเปิ่นที่วัดไม่ได้จริงๆควรทำอย่างไร  (อ่าน 1226 ครั้ง)

ออฟไลน์ tumdky

• ทุติยะ
  • **
รบกวนพี่ๆครับ ถ้าวันที่ 15 ผมไปไหว้ครูหลวงพ่อเปิ่นที่วัดไม่ได้จริงๆควรทำอย่างไรครับ สาเหตุที่ไปไม่ได้เพราะว่าติดเรื่องสอบโปรเจค เเละเล่มโปรเจคครับ ถ้าไม่มีโอกาสไปผมควรจะทำอย่างไรดีครับ รบกวนพี่ๆเเนะนำด้วยครับ

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
หันหน้าไปทางทิศที่มีการไหว้ครูและหาธูป3หรือ5แล้วแต่สมควรบอกกล่าวครูบาอาจารย์ว่าสาเหตุอันใดที่ไปไม่ได้และบอกกล่าวปีต่อๆไปจะไปตลอด
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ทำหน้าที่สอบของตัวเองก่อนดีที่สุดครับ โปรเจคจบนี่ก็สำคัญ

ยังไงหลวงปู่ ครูบาอาจารย์ ยังอยู่ในใจเสมอ ปีหน้าฟ้าใหม่ค่อยมาร่วมพิธี จุดธูปบอกกล่าวหลวงปู่ก็ได้ ขอบารมีท่านขอให้สอบผ่าน

ขอให้โชคดีสอบผ่านนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 14 มี.ค. 2557, 02:18:07 โดย ~เสน่ห์ต้นน้ำ~ »

ออฟไลน์ tumdky

• ทุติยะ
  • **
ขอบคุณพี่ๆมากครับที่ให้คำเเนะนำ