ผู้เขียน หัวข้อ: เหรียญหล่อเจ้าสัว รุ่น 1  (อ่าน 1489 ครั้ง)

ออฟไลน์ johnson

• ทุติยะ
  • **
เหรียญหล่อเจ้าสัว รุ่น 1
« เมื่อ: 27 มี.ค. 2557, 09:27:24 »
เหรียญหล่อเจ้าสัว รุ่น 1 ไม่ทราบว่าแท้หรือไม่ และเป็นเนื้ออะไรครับ รบกวนทุกท่านช่วยชี้แนะด้วยนะครับ

ออฟไลน์ นักรบอาทมาต

• เสือเย็น
  • อัฏฐมะ
ตอบ: เหรียญหล่อเจ้าสัว รุ่น 1
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 27 มี.ค. 2557, 10:20:48 »
น่าจะเนื้อสัมฤทธิ์ ครับ

ใต้ฐานจะต้องมีโค๊ตครับ  ถ้ามีก็แท้ครับ
อันเสือครู  เสือดี  มีตบะ                       มีเดชะ   บารมี    ยามย่างกราย

พระอาจารย์ มอบให้ คุ้มครองกาย              ทุกข์ผ่อนคลาย แคล้วคลาด  สวัสดี

จาก....เสือเย็น

ออฟไลน์ berm

• สิ่งที่ควรทำคือความดี..สิ่งที่ควรมีคือคุณธรรม..สิ่งที่ควรจำคือ...บุญคุณ
  • อัฏฐมะ
  • อยู่คนเดียวระวังความคิด อยู่กับมิตรระวังวาจา
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 28 มี.ค. 2557, 10:20:13 »
ใช่ครับ..เนื้อสำริด

เครดิตจากท่าน บางแก้วฟ้าและท่านเสือเดือนแปด
ทุกคนย่อมมีปัญหาของตัวเองเกิดขึ้นตลอดเวลา  อยู่ที่ใครเลือกที่จะเดินหนีปัญหา...หรือเลือกที่จะแก้ไขปัญหา

ออฟไลน์ เสือเดือนแปด

• สัตตมะ
  • **
  • ไม่มีความล้มเหลว มีแต่บทเรียนของชีวิต
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 28 มี.ค. 2557, 08:06:37 »
สำริด   โค๊ดจะตอกที่ขอบเหรียญด้านล่าง