ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆคับยันต์น้ำเต้ามีพุทธคุณด้านไหนคับ  (อ่าน 13947 ครั้ง)

ออฟไลน์ ๛เด็กน้อย๛

• ทุติยะ
  • **
ผมไปหาอาจารย์อาจารย์ท่านลงมาให้อ่ะคับ

• ทุติยะ
  • **
...

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
น้ำเต้า เก็บเงินดีครับ  ;D

ออฟไลน์ นิว

• ตติยะ
    • MSN Messenger - new_retrospec@msn.com
    • อีเมล
รูปที่ 2 ยันต์ ไรอ่ะครับ
ทำดีไว้ก่อน  พ่อสอนไว้

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
  ก่อนอื่นต้องกล่าวถึง เครื่องรางน้ำเต้าก่อน สมัยเมื่อพระสังฆวราชุ่ม วัดพลับ ได้เดินธุดงค์ในป่า ได้พบเห็นศาลา(อาจจะเป็นกระท่อม)
อยู่กลางป่าแห่งหนึ่ง ไม่ได้ถูกไฟป่าเผาไหม้ยังคงตั้งอยู่เพียงหลังเดียว ทั้งที่บริเวณรอบๆ ไฟป่าได้เผาไหม้ต้นไม้และสิ่งรอบข้างหมด
เมื่อเข้าไปในศาลา ก็พบเครื่องรางเป็น น้ำเต้า แขวนเอาไว้ จึงพิจารณาเห็นว่า น่าจะเป็นสิ่งนี้เอง ที่ทำให้ไฟไม่ไหม้ศาลา
  ท่านจึง ได้ทำน้ำเต้ากันไฟ แจกจ่ายลูกศิษย์ เพื่อคุ้มครองตัว
  คุ้มครองตัวอย่างไร ในเมื่อน้ำเต้ากันไฟได้ ทั้งนี้น่าสำเร็จด้วยธาตุน้ำ จึงสามารถดับไฟได้ ดังนั้น น้ำย่อมดับไฟ ทำให้ดินปืนชื้น ไม่
สามารถทำให้ปืนยิงออก หรือ ระเบิดระเบิด
  ถ้ากล่าวถึง ยันต์น้ำเต้า ก็น่าจะมีพุทธคุณ อิทธิคุณในด้านเดียวกัน คือ กันปืน แคล้วคลาด
ประกอบ ด้วยสำเร็จด้วยธาตุน้ำ ทำให้อยู่เย็นเป็นสุข ทำมาค้าขายดี มีความฉ่ำเย็นดังธาตุน้ำ :048:

ออฟไลน์ ภาคย์ จร้า.........

• จตุตถะ
  • ......ไม่รู้ ไม่ได้ ไม่เห็น เพราะไม่ทำ.......
    • MSN Messenger - phoom_kamikaze@hotmail.com
    • อีเมล
ได้ความรู้ดีๆอีกแล้ว
ชื่อว่าคน.......... เกิดมาเพื่อค้นหา........... สัจธรรมสูงส่งที่สืบมา......... จึงสูงค่ามากกว่าคำว่าคน.........อันตัวกูคือตัวกู..........บ้าไม่บ้าก็ตัวกู..........กูรู้คนอื่นไม่รู้เพราะอยู่ในตัวกู........คนอื่นด่า คนอื่นว่า วางเฉยเสีย.......เพราะว่าทุกอย่างคือตัวกู

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
รูปที่ 2 ยันต์ ไรอ่ะครับ

ยันต์พระปิดตา ครับ

• ทุติยะ
  • **
ยันต์ที่2หรอคับเป็นยันต์ใบพัดคับ

• ทุติยะ
  • **
ถ้าผิดพลาดยังไงต้องขอโทดด้วยนะครับ อันนี้ครับยันต์พระปิดตา

• อัฏฐมะ
พระปิดตา มีหลายพิมครับ อันที่ 2 นั้นที่ผมกล่าวถึง เป็น ปิดตาลายเส้น ครับ  8)

ออฟไลน์ mew2

• ฉัฏฐะ
  • *
ผมเคยอ่านเจอ เห็นเขาบอกว่าจาคงกระพัน แคล้วคลาด ประมาณนี้อ่าครับ
ขอตายไปพร้อมกับคำว่าสักยันต์

• ทุติยะ
  • **
ขอบคุนพี่ๆทุกท่านมากคับที่ให้ความรู้แก่ผม