ผู้เขียน หัวข้อ: ภาพงานบุญ ครบรอบ ๑๒ ปี วันมรณภาพหลวงพ่อเปิ่น ๓๐ มิ.ย. ๕๗  (อ่าน 2349 ครั้ง)

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)

ออฟไลน์ shagath

• สัตตมะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณครับที่นำรูปมาให้ชมขอบคุณมากๆครับ

ออฟไลน์ cofficolazz

• ฉัฏฐะ
  • *
    • อีเมล
เสียดายไม่ได้ไปงานตอนช่วงเช้า ได้ไปแค่ตอนมืด แปลกแต่จริงรอบๆฝนตกหนัก  :054:แต่ที่วัดฝนไม่มีเลยบารมีหลวงพ่อแท้ๆ

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
เหมื่อนหลวงพ่อสืบ วัดสิงห์

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01 ก.ค. 2557, 01:16:31 โดย โยคี »
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม

ออฟไลน์ จิ๋ววัดตะกล่ำ

• สัตตมะ
  • **
    • MSN Messenger - bigjiew123@hotmail.com
ขอบคุณท่าน ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์) สำหรับภาพวันงาน เหมือนกับได้ไปอยู่ในงานด้วยเลยครับท่าน  :015:  :015:  :015:
พระอุดมประชานาถ (หลวงพ่อเปิ่น ฐิตคุโณ) วัดบางพระ
"เทพเจ้าแห่งลุ่มน้ำนครชัยศรี"

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
เหมื่อนหลวงพ่อสืบ วัดสิงห์

รับรองสำเนาถูกต้องครับ

ในภาพคือ ท่านพระครูพิทักษ์วีรธรรม (หลวงพ่อสืบ ปริมุตโต)

ที่ปรึกษาเจ้าคณะตำบลท่าพญา เจ้าอาวาสวัดสิงห์ ต.ท่าพญา อ.นครชัยศรี จ.นครปฐม ครับ.

ออฟไลน์ รุท หมัดหนักครับ

• สัตตมะ
  • **
  • ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
    • MSN Messenger - bassudza501@hotmail.com
    • อีเมล
วันที่ 12 สิงหาไว้เจอกันอีกครับ  :002:
รักและศรัทธา