ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนถามยันต์เสือตีนโต คาถา วิธีใช้  (อ่าน 4831 ครั้ง)

ออฟไลน์ tree12

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
เรียนสอบถามท่านอาจารย์และพี่ๆครับ
1. ยันต์เสือตีนโต กับยันต์เสือเผ่น พุทธคุณต่างกันหรือไม่ครับ ผมไปที่วัดจะมีรูปภาพเสือตีนโตเต็มไปทั่ววัด สรุปว่ายันต์เสือตี่นโตเป็นยันต์ครูของวัดใช่ไหมครับ  
2. เมื่อสักยันต์มาแล้ว ที่ได้รับทราบกันจะมีแต่ข้อห้ามที่ต้องถือปฏิบัติตน  เรี่ยนถามว่าต้องมีคาถาพร่ำบ่น กำกับยันต์แต่ละยันต์หรือไม่ครับนอกจากปฏิบัติตนตามข้อห้าม
3. ยันต์เสือตีนโต ของวัดบางพระ มีคาถากำกับยันต์ไหมครับ  
 ค้นในกระทู้เก่า จะคาถานี้มา ไม่ทราบจะใช่ไหมครับ
[bgcolor=#ff0000]นะโมพุทธายะ กุรุสุกุ กุกุรุสุ สุกุกุรุ รุสุกุกุ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ [/bgcolor] [bgcolor=#ffffff][/bgcolor]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 22 มิ.ย. 2559, 02:24:41 โดย tree12 »

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)
ตอบ: เรียนถามยันต์เสือตีนโต คาถา วิธีใช้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 29 มิ.ย. 2559, 12:28:38 »
เรียนสอบถามท่านอาจารย์และพี่ๆครับ
1. ยันต์เสือตีนโต กับยันต์เสือเผ่น พุทธคุณต่างกันหรือไม่ครับ ผมไปที่วัดจะมีรูปภาพเสือตีนโตเต็มไปทั่ววัด สรุปว่ายันต์เสือตี่นโตเป็นยันต์ครูของวัดใช่ไหมครับ 
2. เมื่อสักยันต์มาแล้ว ที่ได้รับทราบกันจะมีแต่ข้อห้ามที่ต้องถือปฏิบัติตน  เรี่ยนถามว่าต้องมีคาถาพร่ำบ่น กำกับยันต์แต่ละยันต์หรือไม่ครับนอกจากปฏิบัติตนตามข้อห้าม
3. ยันต์เสือตีนโต ของวัดบางพระ มีคาถากำกับยันต์ไหมครับ 
 ค้นในกระทู้เก่า จะคาถานี้มา ไม่ทราบจะใช่ไหมครับ
[bgcolor=#ff0000]นะโมพุทธายะ กุรุสุกุ กุกุรุสุ สุกุกุรุ รุสุกุกุ นะมะพะทะ จะพะกะสะ มะอะอุ [/bgcolor] [bgcolor=#ffffff][/bgcolor]

๑. ไม่ขอลงรายละเอียดเรื่องอิทธิคุณฯ, แต่ให้รายละเอียดว่ายันต์เสือ ไม่ว่าในรูปลักษณะใดก็ตาม ล้วนไม่ใช่ยันต์ครูของทางวัดบางพระ

ส่วนข้อ ๒ และข้อ ๓ ตอบรวบยอดว่า จากที่เคยสัมภาษณ์หลวงพ่อสำอางค์ เจ้าอาวาสวัดบางพระ มา ท่านให้ข้อมูลว่าตั้งแต่สมัยหลวงพ่อเปิ่น เวลามีคนขึ้นไปขอคาถาสำหรับปลุกอักขระรอยสักบ้างอะไรบ้าง !!ท่านก็จะไม่ให้!!

เรื่องของคาถากำกับยันต์เป็นเรื่องของครูบาอาจารย์ผู้ที่สักยันต์ที่จะประสิทธิกำกับลงในรอยสัก ไม่ใช่เรื่องของผู้ที่ได้รับการสักยันต์แต่อย่างใด

เรื่องที่ผู้ที่ได้รับการสักยันต์ควรยึดถือและปฏิบัติตามมีเพียงเท่านี้.. http://www.bp.or.th/webboard/index.php?topic=30917