ผู้เขียน หัวข้อ: สักยันต์กับหลวงพี่นัน ให้ชาวต่างชาติ  (อ่าน 1630 ครั้ง)

ออฟไลน์ bankx3

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
สวัสดีครับผมสมาชิกใหม่ชื่อสมภพ

ผมเคยไปสักห้าแถวที่วัดบางพระที่กุฎิชั้นสอง

ผมต้องการจะพาเพื่อนชาวเยอรมันผู้ชายไปสักยันต์ที่วัดบางพระ ผมสงสัยเรื่องค่าครูว่าชาวต่างชาติกับคนไทยเท่ากันหรือป่าวครับ หรือต้องมีค่าอะไรที่ต้องจ่ายแยกต่างหากหรือป่าว เพื่อนผมต้องการสักกับหลวงพี่นัน เพื่อนผมเป็นคนหาข้อมูลต่างๆที่เป็นภาษาอังกฤษมาเองเลยว่าอยากสักกับหลวงพี่นัน  ผมจะไปกันวันอาทิตย์ที่ 4 มีนาคม 2561 ผมควรจะไปถึงที่วัดกี่โมง

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับข้อมูลครับ
สมภพ

ออฟไลน์ โยคี

• เด็กวัด
  • เมตตาธรรมค้ำจุนโลก
ตอบ: สักยันต์กับหลวงพี่นัน ให้ชาวต่างชาติ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 09 มี.ค. 2561, 10:12:41 »
สักกับพระอาจารย์นัน เลือกยันต์ไม่ได้ ค่าครู 25 บาท + ค่าดอกไม้ ธูป เทียน
อิติ สุคคะโต อะระหัง พุทโธ นะโมพุทธายะ  ฐิตคุโณ อาจาริโย จะมหาเถโร
มหาลาโภ สัพพะสุขขัง จะมหาลาภัง สัพพะโภคัง สัพพะธะนัง ภะวันตุเม