ผู้เขียน หัวข้อ: ตะกรุดหนังเสือ  (อ่าน 3345 ครั้ง)

ออฟไลน์ ละอ่อนลำปาง

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ตะกรุดหนังเสือ
« เมื่อ: 06 พ.ย. 2550, 09:34:04 »
เห็นข่าวในหนังสือพิมพ์ ที่วัดมีการลองตะกรุดหนังเสือโดยใช้มีดโกนกีดแขนแต่ไม่เป็นไรเลย อยากทราบว่าจริงหรือป่าวครับและราคาที่ให้เปลี่ยนเท่าไรครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06 พ.ย. 2550, 09:36:08 โดย ละอ่อนลำปาง »

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
ตอบ: ตะกรุดหนังเสือ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 16 พ.ย. 2550, 04:07:59 »
แล้วแต่วาสนา
แต่ประสปการณ์ตรงคือ คนแถวบ้านโดนปล้นรถ โดนคนมีมีด10กว่าคนรุมฟัน เข้าครับ แต่ไม่เข้ากระดูก
(อิโต้ฟันแล้วยกแขนรับ จริงๆแขนน่าจะขาดแล้ว) แขวนตกรุดไว้นอนโรงบาลไม่กี่วันแผนก็สนิทละ

ถ้าถามว่าเหนียวไหม คำตอบคือเหนียวในระดับหนึ่งเพราะอะไร เพราะโดนคนรุมฟัน10คน แต่มีแผล3ที่เอง
และหลังจากเขาออกจากโรงบาล ผมคือคนที่ไปทำแผลให้เขา - -
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 16 พ.ย. 2550, 10:47:55 โดย peachsama »
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ yasawakung

• ตติยะ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 25 พ.ย. 2550, 07:45:19 »
สุดยอดเลยยยยยยยยยยยยยยคับ แล้ว  ตะกรุที่เป็นแบบใส่ข้อมือนั้นเป็นหนังเสอแท้ปะคับ  รบกวย  ผู้ รู้ช่วยตอบดว้ยอยาดรู้คับ :-* :-* :-* :-* :-* :-*

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 25 พ.ย. 2550, 09:52:31 »
ดอกละ 500 บาทครับ มีให้บูชาที่หน้ากุฏิหลวงพี่ญา ครับ

มีหลายอย่างครับ หนังกระเบน หนังเสือ หนังงูเหลือม กลอง ลูกสะกด ....มีหลายรายการครับ...

...จำชื่อรุ่นไม่ได้ครับ...

พึ่งออกเมื่องานกฐินที่วัด...

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕