ผู้เขียน หัวข้อ: อยากสักขุนแผนคับ พี่ๆแนะนำหน่อยนะคับ  (อ่าน 4167 ครั้ง)

ออฟไลน์ buffon888

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
บ้านผมอยุ่แถวพระราม3อ่าคับ พอมีที่ๆดีไหมอ่าคับ หรือว่ามาสักที่วัดบางพระเลยดีอ่าคับ รบกวนช่วยหน่อยนะคับ ขอบคุณคับ

ออฟไลน์ bango

• จตุตถะ
    • อีเมล
ขุนแผนไม่เคยเห็นนะครับหรือว่ามีก็ยังไม่แน่ใจ แต่ไม่อยากได้ขุนแผนจริงๆ ก็ลองสัก นะขุนแผน ก็ได้นะครับ ส่วนตัวผมก็สักเป็นนะขุนแผน แล้วก็สักคาถาขุนแผนทั้งบทลงที่แขนเลย ส่วนเรื่องสถานที่สักก็ถ้าสะดวกไปวัดบางพระก็ลองไปปรึกษาหลวงพี่ดูครับ แนะนำลองปรึกษาหลวงพี่ติ่ง เมตตาที่ดีมากเลย แต่เป็นน้ำมันนะครับ ส่วนถ้าเป็นที่อื่นนี่ผมไม่แน่ใจเพราะแต่ละสำนักก็จะมีเอกลักษณ์ของตนเอง เอาแบบสะดวกแล้วก็สบายใจดีกว่าครับ ไปที่ไหนใกล้ไปที่ไหนสบายใจ ก็ลองไปศึกษาหรือปรึกษาอาจารย์ดู อาจารย์ทุกท่านเก่งหมดแหละครับ อยู่ที่ความศรัทธามากกกว่า

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
ถ้ามี อยากสักขุนช้างบ้าง รวยดี มีขุนแผนญี่ปุ่นไว้ใช้งานอีก(มิสเตอร์ฮอนด้า/มิสเตอร์ยามาฮ่า)
วัดบางพระ ไม่น่ามีนะ สักขุนแผน แต่ที่อื่นอาจจะมี

ออฟไลน์ buffon888

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ขอบคุณพี่ๆที่ตอบนะคับ คือผมต้องการสักทางพวกมหาเสน่ห์อ่าคับ พี่ๆช่วยแนะนำให้ผมหน่อยได้ไหมอ่าคับ จาเอาขุนแผนมาห้อยก็กลัวว่าเป้นของปลอมอ่าคับ รบกวนด้วยนะคับ

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
ขุนแผนแท้ๆ แขวนแล้วนอกจาตังหมด แต่ไปไหนจะมีแต่หญิง ตามจริง จีบได้ ลงขุนแผนที่พี่ติ่งครับ ผมก็ลงน้ำมัน
ลืมบอกไปว่าถ้าลงน้ำมัน คนจะนึกว่าเราไม่ได้ลงยัน เหมือนเสือซ่อนเล็บ ดูดีครับ และ ข้อเสียของน้ำมันคือ
ถ้าฝนตั้งเค้า เราจะหนาวก่อนเลย คือจะป่วยไข้ง่าย ก็ฟิตร่างกายก็กันได้ครับ

ส่วนตัวพระขุนแผนดีครับ แต่ถ้าให้ดี ลงขุนแผนเลยก็ดี ติดตัวไปเลย

การลงยันต์ จะหมึกหรือน้ำมัน มีผลต่ผู้ที่ไปลงจริงๆ มองได้ชัดคือจิตใจ และต่อบุคลรอบข้าง จากเด็กเรียนหงอๆ กะต๊องกะแต๊ง
หลังกลับจากวัดบางพระ มีอะไรที่เปลี่ยนไป หนึ่งเลยเราสนใจตัวเองมากขึ้น แก้ไขบุคลิกตัวเอง และดูมีอำนาจ ขึ้นคนไม่กล้าสบตา

ส่วนขุนแผน ใจใหญ่เห็นบริวารลำบากไม่ได้  เห็นสาวไม่ได้นี้จริง 

แต่พอฝนตกนี้ยอมรับเลย หนาวหันกระทบกันเลยครับ
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็

ออฟไลน์ pang_bu19

• ตติยะ
  • Bird...Bird
    • MSN Messenger - termsak_pang@hotmail.com
    • Yahoo Instant Messenger - termsak_bu46@yahoo.com
    • อีเมล
เข้ามาอ่าน...
ช่างกล บุรณพนธ์ 19

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
 :080:  อ่านละ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09 ธ.ค. 2550, 12:51:18 โดย Cho Presley »

cho presley