ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องยันต์ครับ  (อ่าน 2566 ครั้ง)

ออฟไลน์ santa

• สัตตมะ
  • **
  • นกน้อยคลาสสิค
ถามเรื่องยันต์ครับ
« เมื่อ: 06 ธ.ค. 2550, 06:44:56 »
อยากรู้ว่าเป็นยันต์อะไรครับ
มีคุณทางด้านไหนครับ :092: :092:

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ต้นน้ำ~

• ลูกบางพระ
  • ผู้คุมกฎ
  • แก้งค์ ศาลา ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ตอบ: ถามเรื่องยันต์ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 06 ธ.ค. 2550, 09:50:10 »
เป็นยันเกี่ยวกับเมตตาครับน่าจะเป็นยันต7ยอดป่าวนะเรียกไม่ถูกสักหลวงพี่แป๊วป่าวครับ

ออฟไลน์ santa

• สัตตมะ
  • **
  • นกน้อยคลาสสิค
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 06 ธ.ค. 2550, 12:45:51 »
ใช่ครับ..

ออฟไลน์ `ตาเอส`วัดสิงห์

• จตุตถะ
  • วันนี้คือวันดี แต่พรุ่งนี้ต้องดีกว่า
    • MSN Messenger - gongjone01@hotmail.com
    • ฟังเพลงกันนะครับ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 06 ธ.ค. 2550, 03:51:35 »
ม่ะแน่ใจนะ ว่าเรียก นะ เมตตาเปล่า
ตอนนี้ไร้รัก แต่อยู่กับธรรมะ สบายใจ

ที่เราจะรักใครซักคนไม่ใช่เรื่องยาก แต่!! การที่จะให้ใครซักคนมารักเราสิเรื่อ

ออฟไลน์ พี่โจ้เองฮะ Jo_o*

• ตติยะ
  • ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้าน
    • MSN Messenger - tanawat_46@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 08 ธ.ค. 2550, 02:40:25 »
น่าจะเจ็ดยอดของหลวงพี่แป๊วนะครับ
บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ
ปกบ้าน ป้องเมือง คุ้มเหย้า
เสียเลือด เสียเนื้อมิใช่เบา
หน้าที่เรา รักษาสืบไป

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 08 ธ.ค. 2550, 09:34:32 »
อืม ผมก็เรียกยันต์เจ็ดยอดเหมือนกันครับ ของหลวงพ่อแป๊ว..

....แต่จริงๆแล้วชื่อยันต์อะไรก็ไม่เคยได้ถามท่านซั๊กทีนะ....

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ...wow...

• ปัญจมะ
    • MSN Messenger - BBBell_1914@hotmail.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 09 ธ.ค. 2550, 10:37:34 »
วัดบางพระ มียันต์แบบนี้หรือเปล่าค่ะ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

ออฟไลน์ min

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 09 ธ.ค. 2550, 02:56:17 »
ถ้าเป็นยันต์ที่ลงในวัตถุมงคล หรือผ้ายันต์... มีครับ..............  แต่ถ้าเป็นรอยสัก หน้าเสือ ในยันต์แปดทิศยังไม่เคยเห็น......................  :093: