ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่รู้ได้อะไรมาบ้าง ช่วยตอบหน่อย....  (อ่าน 1383 ครั้ง)

ออฟไลน์ majanta

• ทุติยะ
  • **
พระท่านสักที่แขนให้ทั้ง  2  ข้าง 
เหมือนจะเป็นสาริกา  แต่ไม่รู้ว่าเป็นสาริกาอะไร
แล้วก็ที่ลิ้นกับหน้าผาก

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ตอบ: ไม่รู้ได้อะไรมาบ้าง ช่วยตอบหน่อย....
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 08 ธ.ค. 2550, 09:36:41 »
ลงนะหน้าทองชุดใหญ่กับหลวงพี่ติ่งใช่มั๊ยครับ

...ที่แขน 2 ข้างน่าจะเป็นหงส์ครับ...

...สาริกาลิ้นทอง ที่ลิ้น...

...หน้าผากน่าจะเป็นพุดซ้อนนะครับ....

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕