ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามหน่อยครับ  (อ่าน 2148 ครั้ง)

ออฟไลน์ N!c

• สัตตมะ
  • **
ขอถามหน่อยครับ
« เมื่อ: 16 ธ.ค. 2550, 10:01:37 »
1.ถ้าสมมติว่าไปวัดประมาณเที่ยงได้สักประมาณกี่โมงครับ(วันธรรมดา)
2.เวลาสักครั้งนึงประมาณกี่นาที
3.ครั้งแรกควรให้อาจารย์ท่านไหนจารให้ครับ
4.เวลาสักจะเหมือนถูกคัตเตอร์ทิ่มเนื้อหรือเจ็บกว่าคร

ออฟไลน์ ~เสน่ห์ack01~

• ผู้คุมกฎ
  • " ไม่เมาเหล้าแล้วเรายังเมารัก"
ตอบ: ขอถามหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 16 ธ.ค. 2550, 11:48:14 »
1. ก็แล้วแต่คนน่ะครับ บอกเวลาที่แน่นอนไม่ได้อ่ะครับ
2. ก็ประมาณ 15 นาที ครับ
3. ได้ทุกท่านครับ ครูบาอาจารย์ท่านเก่งทุกท่าน
4. อันนี้ต้องสัมผัสด้วยตัวเองครับ ไม่ถึงตายแน่นอน

...สักเสร็จแล้วไปการบหลวงปุ่เปิ่นที่กุฏิใหญ่ แล้วให้หลวงพ่อสำอางค์เป่าครอบให้ด้วยนะครับ....

ทำบุญ วันคล้ายวันเกิด หลวงพ่อเปิ่น วัดบางพระ
วันอาทิตย์ ที่ 12 สิงหาคม พ.ศ. ๒๕๕๕ 

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 17 ธ.ค. 2550, 08:10:14 »
1. แล้วแต่ว่าคนเยอะไหม ตามจำนวนคนครับ
2. ประมาณ 10 - 25 นาที (แล้วแต่หมึกหรือน้ำมัน หมึกจะช้ากว่าน้ำมัน)
3. จารหรือสักอ่ะครับ
4. สักใช้เข็มครับ ไม่ใช่กรีดนะครับ เข็ม จิ้มๆ จนเป็นรูปร่าง

ออฟไลน์ min

• ฉัฏฐะ
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 17 ธ.ค. 2550, 11:04:32 »
ถ้าสักน้ำมันก็เร็วหน่อย ..... เจ็บน้อยหน่อย......       :048:

ออฟไลน์ •••--สายัณ--•••

• อัฏฐมะ
  • อัครมหาเศรษฐีผู้ใจบุญ ทุกภพชาติ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 17 ธ.ค. 2550, 01:07:03 »
การสักยันต์ เป็นเรื่องของใจ เจ็บมากเจ็บน้อยก็ต้องเจ็บไม่อยากเจ็บก็ไม่ต้องสักใช้สติกเกอร์ลายยันต์ลอกใส่ แล้วให้อาจารย์ลงมนต์ครอบ คงได้มัง :004: :004: :004:

ออฟไลน์ `ตาเอส`วัดสิงห์

• จตุตถะ
  • วันนี้คือวันดี แต่พรุ่งนี้ต้องดีกว่า
    • MSN Messenger - gongjone01@hotmail.com
    • ฟังเพลงกันนะครับ
    • อีเมล
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 18 ธ.ค. 2550, 08:49:50 »
การสักยันต์ เป็นเรื่องของใจ เจ็บมากเจ็บน้อยก็ต้องเจ็บไม่อยากเจ็บก็ไม่ต้องสักใช้สติกเกอร์ลายยันต์ลอกใส่ แล้วให้อาจารย์ลงมนต์ครอบ คงได้มัง :004: :004: :004:

พี่คนนี้ตอบได้ใจจริงๆ
ตอนนี้ไร้รัก แต่อยู่กับธรรมะ สบายใจ

ที่เราจะรักใครซักคนไม่ใช่เรื่องยาก แต่!! การที่จะให้ใครซักคนมารักเราสิเรื่อ

ออฟไลน์ ~เสน่ห์โจรสลัด~

• อัฏฐมะ
  • " ถ้ามุ่งมั่นจะเป็นที่หนึ่งคุณจะเป็นที่หนึ่ง "
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 18 ธ.ค. 2550, 04:02:51 »
แหมๆ ใจร้ายน่ะพี่ไปตอบ เค้าอย่างนั้น เค้าก็แค่สงสัยมั้งพี่  ;D

ออฟไลน์ peachsama

• คณินวัฒน์ สิทธิสงคราม พุ่มทิพย์ร่วมสาธุครับ
  • สัตตมะ
  • **
  • อำนาจ วาสนา บารมีดี เพราะมีแรงครู รายอกะจิ วันทามิ
    • MSN Messenger - peachsama@hotmail.com
    • http://peachsama.hi5.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 22 ธ.ค. 2550, 07:19:01 »
.ถ้าสมมติว่าไปวัดประมาณเที่ยงได้สักประมาณกี่โมงครับ(วันธรรมดา)
หลังฉันเพลครับ ทุกท่าน อย่าลืม+เวลาและจำวนวคิวที่รอด้วยนะ
2.เวลาสักครั้งนึงประมาณกี่นาที ขึ้นอยู่กับ ยันต์ครับ แต่ที่แน่ๆ น้ำมันไวกว่าแน่นอน

3.ครั้งแรกควรให้อาจารย์ท่านไหนจารให้ครับ ได้ทุกท่านครับ แล้วค่อยไปรับการเป่าครองจากท่านเจ้าอาวาสครับ
4.เวลาสักจะเหมือนถูกคัตเตอร์ทิ่มเนื้อหรือเจ็บกว่าครับ คัดเตอร์บาดเจ็บกว่าแน่นอน เลือดไหลเยอะ เวลาสักเลือดหยดแบบยางบอน
การเสียเลือด 1.บริจาคโลหิต นี้ดีมาก
2. สัก หมึกหรือน้ำมันก็เสียเลือดแต่น้องกว่าแททูครับ
3.โดนพวกเอาเลือดออก หรืออุบัติเหตุ อันนี้เสียเลือดเยอะครับ ขาดเลือดอาจจะช็อกหมดสติเลยนะ อันตราย

ยันต์ไม่ไช่เรื่องคะนองไม่ไช่เรื่องล้อเล่น ถ้าไม่คิดว่าจะเป็นอันตรายขณะที่อาบน้ำตัวปล่าวก็ไม่ต้องสักครับ
ตั้งกระทู้ไม่ได้ครับ
วัดถ้ำเมืองนะ
www.watthummuangna.com/seamsee
ศาสนสุภาษิต "สรรพทานัง ธรรมทานัง  ชินาติ"
ศิษย์บางพระ:บูรพาจารย์หลวงพ่อเปิ่น ฐิตะคุโณเป็นธงชัย
นำไปสู่สำเร็