ผู้เขียน หัวข้อ: สักยันต์พญาหงษ์  (อ่าน 7854 ครั้ง)

แมว

• บุคคลทั่วไป
สักยันต์พญาหงษ์
« เมื่อ: 07 เม.ย. 2549, 02:23:50 »
อยากทราบว่า ยังไม่เคยสักยันต์เลย ถ้าจะไปสักพญาหงษ์ก่อนได้ไหมครับ ก่อนที่จะสักเก้ายอด
ที่วัดบางพระมีสักพญาหงษ์ไหมครับ และพระองค์ไหนครับที่สัดได้สวย(เนื่องจากเป็นคนผิวค่อนข้างขาวเมื่อสักแล้วรูปจะชัดมากจึงอยากได้รูปสักที่สวยด้วยครับเพื่อให้ผู้อื่นรู้ว่าเป็นศิษย์วัดบางพระครับ) เคยไปที่วัดหลายครั้งแล้วเคยแต่ลงนะหน้าทองกับหลวงพ่อเปิ่นครับ

แม้ว

• บุคคลทั่วไป
ตอบ: สักยันต์พญาหงษ์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 07 เม.ย. 2549, 07:44:53 »
อ.ป      อ.ต     สุดยอดหงส์

ออฟไลน์ โองการยันนะรังสี

• ผู้ดูแลระบบ
  • หมากรุกเดินยังต้องคิด หมากชิวิตเดินไม่คิดได้ไง
ตอบ: สักยันต์พญาหงษ์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 08 เม.ย. 2549, 05:55:19 »
จริงครับอย่างที่ท่าน ท่าน แม้ว ว่า อาจารย์ทั้งสองท่าน สุดยอดเรื่องหงษ์ อิอิ :002:

ขอเชิญร่วมงานพิธีไหว้ครูบูรพาจารย์ หลวงพ่อเปิ่น