ผู้เขียน หัวข้อ: วันไหว้ครู อ.บุญมี พุ่มทิพย์ / อ.อ๊อด พุ่มทิพย์ บางพระสายอีสาน จ.กาฬสินทร์  (อ่าน 5618 ครั้ง)

ออฟไลน์ กุ๊งกิ๊ง

• สัตตมะ
  • **
  • *_*..ปิดทองใต้ฐานพระ..*_*
    • หมู่บ้านคาถาอาคม บริหารโดย Kungking
[
กำหนดการไหว้ครู
วันที่ อาทิยต์ ที่ 30? มีนาคม พ.ศ. 2551? ?
ไหว้พระสายบางพระเสร็จแล้ว? ?(22? มีนาคม 2551 )
เรียนเชิญ ลูกศิษย์ท่านตาบุญมี และ ลูกศิษย์อาจารย์อ๊อด สายอีสานทุกท่าน
ไปร่วมงานกันด้วยขอรับ
ณ.อาศรม ของท่านตาบุญมี? จ.กาฬสินทร์
เรียนมาด้วยความเคารพ..

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12 ม.ค. 2551, 12:06:14 โดย กุ๊งกิ๊ง »

• สัตตมะ
  • **
    • หมู่บ้านคาถาอาคม บริหารโดย Kungking

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
แอบไปเงียบเลยนะครับ..ท่านผู้ใหญ่.... 8)

• สัตตมะ
  • **
แอบไปเงียบเลยนะครับ..ท่านผู้ใหญ่.... 8)

ไหนรูปที่พี่ Big Tod ทำให้คุณตาบุญมีแล้ว  สวยมาก   (ผมเห็นลายเซ็นพี่ด้วยอะ..)  เอิ๊กๆ ...ไปเมื่อไหร่ก็บอกนะ    :002:

ออฟไลน์ ---(จอมขมังเวทย์)---

• ปัญจมะ
  • ศิษย์อาจารย์บุญมี
    • อีเมล
ขอแก้นิดครับ....เป็น   วัน อาทิตย์ ที่  30 มีนาคม 2551    ครับ
ที่สุดของการสักยันต์สายวัดบางพระ แห่งภาคอีสาน มี 2 ท่านคือ อาจารย์ บุญมี พุ่มทิพย์ และ อาจารย์ อ๊อด พุ่มทิพย์ แห่งกาฬสินธุ์

• ปัญจมะ
    • อีเมล
วันที่ 29 จะเป็นวันรวมครับ  จะมีการสวดมนต์เย็น  ใครว่างก็เชิญครับ

ออฟไลน์ teeanucha

• ทุติยะ
  • **
    • อีเมล
ผมอยากทราบว่าที่อยู่ของ อ.บุญมี อ.อ๊อด พุ้มทิพย์อยู่ที่ไหนครับผมอยากไปแต่ไม่รู้ว่าอยู่แถวไหน (ช่วยบอกทีนะครับ) :086:

• ปัญจมะ
    • อีเมล
ท่านอยู่ที่ จังหวัดกาฬสินธุ์ ครับ สำนักท่านอยู่แถวๆวัดกลางครับ   ถ้าสะดวกก็เชิญ ครับ

ออฟไลน์ ปุญฺญานุสฺสติ(สิบทัศน์)

• *โปรดระวัง - สีลัพพตปรามาส, ๗ เดือน ๑๙ วันจะเก็บแต่ความทรงจำที่ดีๆไว้, ตถตา (เช่นนั้นเอง).
  • ...
  • ผู้สอนคือผู้ลวง? ผู้เรียนคือผู้หัดที่จะลวง?
    • เฟสบุ๊ควัดบางพระ (หลวงพ่อเปิ่น)

ออฟไลน์ big tod

• อัฏฐมะ
  • ...เทพพฤหัส...
เพิ่มเติมครับ...สำนักอาจารย์บุญมีท่านอยู่ใกล้สนามกีฬาจังหวัดกาฬสินธุ์  277 บ้านไผ่ทอง ต.หลุบ อ.เมือง จ.กาฬสินธุ์ ....ส่วนอาจารย์อ๊อดท่านอยู่ข้าง วัดกลางแถวๆทางไป บ.ข.ส จังหวัด....
               วันไหว้ครูจัดที่บ้านอาจารย์บุญมี ครับ...หาไม่ยากถามสามล้อรู้จักทุกคน......

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

ออฟไลน์ donmuang04

• ตติยะ
    • อีเมล
ไม่ทราบว่าคุณตาบุญมียังสักให้กับลูกศิษย์อยู่หรือ  เปล่า

• ปัญจมะ
    • อีเมล
ตาบุญมี ท่านแก่มากแล้วครับถ้าเป็นน้ำมัน น่าจะพอได้นะครับ ถ้าเป็นหมึกคงต้อง อ.อ๊อดครับ......แต่หลังๆมานี้นานๆทีจะ  ตาบุญมี  สัก ครับ  ยังไงก็ลองสอบถาม ดูครับ ตาบุญมี ท่านมีเมตตาสูง ครับ

ออฟไลน์ donmuang04

• ตติยะ
    • อีเมล
ขอขอบคุณท่านจอมขมังเวลย์และคุณBigtodมากครับที่ให้ความกระจ่างผมไม่ได้เจอคุณตาบุญมีมานานแล้วเมื่อ10ที่แล้วท่านเมตตาลงนะหน้าทองให้ผมและภรรยาที่กรุงเทพ? :-* :-* :-*ถ้ามีโอกาสหลังไหว้ครูงานที่วัดบางพระจะไปเยี่ยมคุณตาและอาจารย์อ๊อด?

• สัตตมะ
  • **
เพิ่งไปกราบมาช่วงปีใหม่..  คุณตาแข็งแรงแล้วคับ ก่อนหน้านี้เข้าโรงพยาบาล  ตอนนี้ดีขึ้นบ้างแล้วคับ เห็นบ่นๆว่าคิดถึงพระอาจารย์หลายท่านที่วัดบางพระ 

ออฟไลน์ Wasabi2105

• ปฐมะ
  • *
    • อีเมล
สนใจอยากสักน้ำมันครับ อยากทราบค่าครูเท่าไหร่ครับ....รบกวนผู้รู้แนะนำด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ..

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]