หมวด มิตรไมตรี > รวมสมาชิก (มิตรไมตรี)

หนุมาน...

(1/3) > >>

จอร์จ บูรพา:
หวัดดีคับพี่ทุกคน ผมอยากถามพี่ๆว่า การสักหนุมานนั้น จะต้องเริ่มสักตั้งแต่ตัว 1 ไล่ไปเรื่อยๆหรือเปล่าครับ หรือว่าเราจะสักตัวไหนก่อนก้อได้ครับ 
มีอีก1เรื่องครับ ถ้าผมอยากสักสาริกาลิ้นทอง แล้วอาจารย์จะสักไห้หรือเปล่าครับ หรือว่าท่านจะพิจารนาเองว่าเราควรจะสักอะไร ช่วยตอบผมหน่อยนะครับ

tommy:
ถ้าเป็นที่วัดบางพระจะไม่เรียกหนุมานเป็นตัวที่1 ตัวที่ 2 ครับ การสักอาจารย์จะเป็นคนเลือกให้ ในเรื่องของการสักสาริกาอาจารย์ที่วัดบางพระถ้าขอท่านใจดีครับสักให้แน่นอน ในการเรียกหนุมานนั้น ถ้าเป็นของอาจารย์หนูกันภัย จะเรียกเป็นตัวที่1 ตัวที่ 2 ไปจนเรื่อยๆ จะเริ่มสักตัวที่เท่าไหร่ก่อนก็ได้ครับ ตัวที่ 1จะไม่แพงเท่าไหร่ครับผม แต่ตัวเด็ดสุดตัว 9 ครับหนุมานขี่ราชสีห์ แต่ค่าครู 1000 ครับสำหรัวตัว9 ?สำหรับสำนักอาจารย์หนูกันภัย ?ทั้งหมดนี้เป็นความรุ้ที่ผมศึกษามาแล้วครับผมโทรไปถามทางสำนักอ.หนูกันภัยเองครับ ? ส่วนที่วัดบางพระค่าครู 25 บาท ครับ ?แต่ถ้าอยากได้หนุมานต้องรอหน่อยครับเพราะพระอาจารย์ทท่านจะยังไม่ให้รูปครับ ท่านจะให้ยันต์ครูก่อน 1 เก้ายอด ?2 แปดทิศ 3 สาริกา 4.อาจจะได้หนุมานก็ได้ ถ้ามียันครูอยู่แล้วอยากได้หนุมานให้ไปหาหลวงพี่ต้อย ครับท่านใจดีมาก

~เสน่ห์ack01~:
ผมไปแบบเรื่อยๆฮะ ไม่รีบ

8:

1 แบบเก่าทำใหม่
2ของเก่าหลวงปู่หิ่ม

monk:
:006: copy มาจากบอร์ดเก่า

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version