ผู้เขียน หัวข้อ: อยากสักค่ะ  (อ่าน 3748 ครั้ง)

น้องกุ้ง

• บุคคลทั่วไป
อยากสักค่ะ
« เมื่อ: 27 เม.ย. 2549, 07:45:05 »
หนูอยากสักค่ะ ?คิดว่าจะสักน้ำมัน ?รบกวนถามดังนี้ค่ะ
1. ขอรูปพระและชื่อของแต่ละรูปได้มั้ยคะ ? อยากทราบหน้าตาก่อนไปหาค่ะ
2. พระรูปไหนใจดีบ้างคะ ?แบบว่าเสียงอ่อนหวานน่ะค่ะ ?หนูกลัวพระจะดุ
3. จริงหรือไม่ค่ะ ที่สักน้ำมันต์ ไม่ต้องสักยันต์ครู
4. หนูเป็นผู้หญิง ถ้าจะไปสัก พระจะรับมั้ยคะ หนูไม่อยากถูกปฏิเสธ ?อายค่ะ
5. หนูเลือกลายได้มั้ยคะ ?หรือ เลือกได้แค่แนวที่อยากจะได้
6. วัน ๆ นึงหนูสักได้กี่ลายคะ
7. ถ้าหนูจะสักทางคงกระพัน คลาดแคล้วอะไรอย่างงี้ พระท่านจะรับสักมั้ยคะ
8. หนูลงนะหน้าทองด้วยได้มั้ยคะ ?แล้วพระรูปใดรับลงบ้างคะ
9. พี่ ๆ แต่ละคนรู้ได้อย่างไรคะว่า ตัวเองจะถูกโฉลกกับพระรูปไหน ?ไม่กลัวขึ้นกุฏิไปแล้วไม่ถูกโฉลกบ้างหรือคะ
10. หนูต้องพาเพื่อนไปมั้ยคะ ?แบบว่าไปช่วยกันยึดหนังอะไรแบบนั้น
11. เวลาสักพระท่านไม่บอกหรือคะ ว่าสักอะไรให้ ?ทำไมบางคนมาถามทีหลัง
12. เล่าขั้นตอนการสักให้ฟังได้มั้ยคะ ตั้งแต่ตอนซื้อของเลยน่ะค่ะ
13. ช่วยแนะนำยันต์เด่น ๆ ของแต่ละทางด้วยค่ะ

ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาตอบมากนะคะ
อยากเป็นศิษย์วัดบางพระเหมือนพวกพี่ ๆ ค่ะ ?

ออฟไลน์ สุริยะ

• ฉัฏฐะ
  • *
ตอบ: อยากสักค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 27 เม.ย. 2549, 09:02:17 »
ขอแนะนำนิดนะคับเราว่าเป็นผู้หญิงอย่าสักหมึกเลยคับ ถ้าอยากสักก็น้ำมันดีกว่าคับ

ppp

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 27 เม.ย. 2549, 09:40:22 »
หนูอยากสักค่ะ ?คิดว่าจะสักน้ำมัน ?รบกวนถามดังนี้ค่ะ
1. ขอรูปพระและชื่อของแต่ละรูปได้มั้ยคะ ? อยากทราบหน้าตาก่อนไปหาค่ะ
2. พระรูปไหนใจดีบ้างคะ ?แบบว่าเสียงอ่อนหวานน่ะค่ะ ?หนูกลัวพระจะดุ
3. จริงหรือไม่ค่ะ ที่สักน้ำมันต์ ไม่ต้องสักยันต์ครู
4. หนูเป็นผู้หญิง ถ้าจะไปสัก พระจะรับมั้ยคะ หนูไม่อยากถูกปฏิเสธ ?อายค่ะ
5. หนูเลือกลายได้มั้ยคะ ?หรือ เลือกได้แค่แนวที่อยากจะได้
7. ถ้าหนูจะสักทางคงกระพัน คลาดแคล้วอะไรอย่างงี้ พระท่านจะรับสักมั้ยคะ
8. หนูลงนะหน้าทองด้วยได้มั้ยคะ ?แล้วพระรูปใดรับลงบ้างคะ
9. พี่ ๆ แต่ละคนรู้ได้อย่างไรคะว่า ตัวเองจะถูกโฉลกกับพระรูปไหน ?ไม่กลัวขึ้นกุฏิไปแล้วไม่ถูกโฉลกบ้างหรือคะ
10. หนูต้องพาเพื่อนไปมั้ยคะ ?แบบว่าไปช่วยกันยึดหนังอะไรแบบนั้น
11. เวลาสักพระท่านไม่บอกหรือคะ ว่าสักอะไรให้ ?ทำไมบางคนมาถามทีหลัง
12. เล่าขั้นตอนการสักให้ฟังได้มั้ยคะ ตั้งแต่ตอนซื้อของเลยน่ะค่ะ
13. ช่วยแนะนำยันต์เด่น ๆ ของแต่ละทางด้วยค่ะ

ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาตอบมากนะคะ
อยากเป็นศิษย์วัดบางพระเหมือนพวกพี่ ๆ ค่ะ ?
1.หนูดูในกระทู้เก่า ๆ ก็จะเห็นเอง
2 ใจดีทุกรูป แต่เสียงอ่อนหวานยังไม่เคยได้ยิน ก็มีดูบ้างบางเวลา
3 บางครั้ง บางคน มากกว่า
4 น่าจะสมหวัง อายอะไร
5 ทำไมต้องเลือก และหนูก็สักน้ำมันนี่หว่า
6 ????????
7 หนูจะไปทำอะไรเหรอถึงอยากได้ยันต์แบบนั้น
8 ได้ ทุกรูป เด่นที่สุดก็ หลวงพ่อ ต และ ต
9 มาบ่อย ๆ ก็รู้เอง
10 ได้
11 ทำไมต้องบอก ก็ส่วนมากมาสักยันต์
12 มาดูเอง ดีกว่านะหนู
13 ยันต์ที่ดีที่สุด น่าจะชื่อทำดีได้ดี และ ทำอย่างไรได้อย่างนั้น
14 หนูเป็นผู้หญิงแน่นะ ขอโทษที่ถามแบบนี้
ไม่ต้องสักยันต์ก็เป็นลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่นได้ครับ ขอให้นับถือจริง ศรัทธาจริง และทำดีได้จริง
wellcome :001: :001: :001: :001: :053: :053: :002: :002:

ออฟไลน์ -'๑'- C a e S a R -'๑'-

• ปัญจมะ
  • << เซียน หรือ เกรียน >>
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 27 เม.ย. 2549, 11:23:10 »

1.ที่เวปบอร์ด  เข้าไปดูที่หัวเรื่องรูปภาพ  แล้วเลือกที่มีหัวข้อว่า  อยากเห็นรูปพระอาจานที่สัก
2.ไม่รู้สิ...ถ้าจาให้อ่อนหวานก็ต้องไปตามสำนักอื่นแล้วมั้ง  อิอิ
3.ไม่จริงอะ...ผมสักน้ำมันยังต้องขึ้นยันต์ครูจนครบเลย
4.ถ้าไปให้พระอาจารย์สักจาไม่เหมาะสมอะ  ลองไปกุฎิที่มีฆราวาสสักจิที่กุฎิหลวงพี่ต้อยอะ  ชื่ออาจานหนวด อะ เขาเรียนวิชากะหลวงพี่ต้อย
5.คงเลือกไม่ได้หรอก  ต้องยันต์ครูครบก่อนคับ  แล้วจาขอรูปหรือยันตือะไรก้คงจาขอได้อะ
6.ที่กุฎิเต็มที่ก้จาได้รูปหรือสองรูปอะ  ถ้าคนไม่เยอะ  ถ้าคนเยอะก็ได้รูปเดียว  ถ้าจาเอาเยอะๆๆก็ซื้อดอกไม้ไปเยอะๆๆจาได้ขึ้นหลายกุฎิจาได้เยอะงัย  อยู่ที่หนูจาทนได้ป่าว
7.รับหมดแหละคับ..
8.ลงได้คับ  แล้วแต่ศรัทธาพระอาจารย์องค์ไหนก้อไปหาองค์นั้น
9.ก็อยุ่ที่ศรัธทางัยคับ  หนูไปเดินดูก่อนก้อได้ตามกุฎิ ศรัทธาใครก็ไปหาองคืนั้น
10.ไม่ต้องหรอกคับ...ถ้าให้พระสักจาเป็นการลำบากใจพระอีกมากกว่า  เพราะต้องคอบระวังไม่ให้ถูกเนื่อตัวอะ
11.แล้วแต่องค์น่ะ  บางองค์ก้อบอก  บางองค์ไม่บอกก็ถามเขาจิ
12. ขี้เกียจเล่า
13.ที่วัดบางพระ  ดีทุกยนต์แหละคับ  เพียงเราเชื่อมั่นในบารมีของหลวงพ่อเปิ่นก็พอแล้ว

ปล.หนูจาสักก้อไม่ว่าหรอก...แต่ผุ้ ญ อะถ้าลืมตัวเอาผ้าถุงคลุมหัวตอนอาบน้ำไป  ก็ไม่ดีแล้วน่ะ
สักไปแล้วก็ทำรัยให้ระวัง  มีสติหน่อยแล้วกันคับ
ศิ ษ ย์ เ ท พ เ จ้ า ... แ ห่ ง ลุ่ ม น้ำ น ค ร ชั ย ศ รี ! ! 

B e l i e v e  i n  o n l y  t o  h e l p  u s

B e c a u s e   B e l i e v e   i n  t o  o n l y   c a u s e  m i r a c l e . 

ออฟไลน์ NaMaPaTa

• ปัญจมะ
  • { ลูกหลวงพ่อบ้านแหลม }.....(((ศิษฐ์หลวงพ่อเปิ่น)))
    • MSN Messenger - SIT1802@hotmail.com
    • อีเมล
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 28 เม.ย. 2549, 10:49:58 »
ตอบตามข้อเลยนะ
1. ผู้หญิงสักทางเมตตาดีกว่า  ผมขอแนะนำ (หลวงพี่ติ่ง) ไม่มีรูปให้ดูอ่ะ ไปที่วัดแล้วถามคัยก็ได้เดี๋ยวเขาก็แนะนำให้
2. หลวงพี่ทุกท่านใจดีหมดล่ะ (แต่ผมชอบหลวงพี่ติ่งอ่ะ) -----> http://img240.imageshack.us/img240/7393/dsc012678dl.jpg   <-----คลิกที่นี่
3. ไม่ว่าจะหมึกหรือน้ำมัน  ต้องเริ่มยันต์ครูก่อนคับ
4. สักได้คับ  หลวงพี่เขาจะไม่ถูกตัวเรา
5. พอได้ยันต์ครูแล้ว  ขอยันต์ตัวอื่นได้ (แต่หลวงพี่ท่านนึงจะให้ยันต์วันละ 1 ตัว  นอกจากขอกับท่านเพราะบ้านไกลหรืออะรัยก็แล้วแต่ที่นานๆเราจะได้มาที)
6. ส่วนใหญ่หลวงพี่ท่าน 1 ให้ยันต์ 1 ตัวถ้าอยากได้อีกก็ไปหา หลวงพี่อีกท่านนึง
7. สักทางคงกระพัน คลาดแคล้ว  หลวงพี่สักให้ได้  แต่สักน้ำมันดีกว่าคับ (ผมเองสัก10กว่าตัว  ยังสักน้ำมันเลย  เพราะถ้าเป็นหมึกแล้วจะลบก็ยาก) แต่ถ้ายากสักเพราะชอบลายสัก  (แนะนำหลวงพี่แป้ว)
8. หลวงพี่ติ่ง  เก่งด้านเมตตา  ไปสักยันต์ครูแล้วหลวงพี่ก็ลงนะให้เลย  (ซื้อดอกไม้ธูปเทียนบุหรีแล้วก็ (ทองเปลว) ที่ข้างกุฏิเลย)
9. คำว่า (ถูกโฉลก) ก็เหมือน ถูกชะตาล่ะคับ  ไปหาอาจารย์ท่านไหนแล้วเราถูกใจเราชอบเราศรัทธา  ก็ท่านนั้นล่ะที่เรียกว่า (ถูกโฉลก)
10.เป็นผู้หญิงเดินทางไปคนเดียว ถ้ายังไงพาเพื่อนไปด้วยดีกว่า มีปัญหาอะรัยได้อุ่นใจมีเพื่อนอยู่ด้วย
11.ถ้าเป็นหลวงพี่บางท่าน (ขอยันต์ไม่ได้  แล้วแต่ท่านจะให้) แต่ถ้าหลวงพี่ติ่ง  ขอได้
12.โทรมาหาดีกว่าอธิบายนาน   ( 02-4341892 ) ขอสาย สิท เบอร์ที่ทำงาน
13.ต้องศึกษาเอาอ่ะคับ  (เมตตา  นะหน้าทอง  สาริกาลิ้นทอง)
----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
แค่นี้ก่องนะ 
อิติปิโสวิเสเสอิ�� � � อิเสเสพุทธะนาเมอิ
อิเมนาพุทธะตังโสอิ� � � อิโสตังพุทธะปิติอิ

น้องกุ้ง

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 01 พ.ค. 2549, 04:44:58 »
ขอบคุณทุกคนที่มาตอบนะคะ

คุณ ?chaiwart ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ?- ?ค่ะ ?จะสักน้ำมันค่ะ ?อย่างที่บอกไว้ในบรรทัดแรก

คุณ ppp บุคคลทั่วไป ? ? ? ? ? - ? หนูเป็นผู้หญิงจริง ๆ ค่ะ ถ้าหนูเป็นผู้ชายคงไม่มากลัวไร้สาระหรอกค่ะ
 ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ?คงลุยดุ่ย ๆ ไปแล้ว ?แต่นี่เป็นผู้หญิง ?เลยต้องคิดหนักกว่านี่คะในเรื่องแบบนี้

คุณ -'๑'- C a e S a R -'๑'- ? ?- ?อืม .. หนูไม่ได้ใช้ผ้าถุงอาบน้ำอ่ะค่ะ ?หนูใช้ผ้าเช็ดตัว ?ไม่ได้ถอดออกทางหัวค่ะ
 ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ที่ถอดทางหัวก็มี ?เสื้อยืด ?ชุดกระโปรงนอน ?อ่ะค่ะ จะเป็นอะไรมั้ยคะ ? ?

คุณ ?NaMaPaTa ? ? ? ? ? ? ? ?- ? ชอบคำตอบของคุณที่สุดเลยค่ะ ?สีสวยถูกใจค่ะ ?
 ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? โทรไปที่ทำงานจะไม่รบกวนเหรอคะ ?แต่ว่า ไหน ๆ ก็มีโอกาสแล้ว
 ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? ? เดี๋ยวหนูจะโทรไปหานะคะ

ขอบคุณทุกคนอีกครั้งค่ะ ?ที่ให้คำตอบ ?พอดีหนูมาขอบคุณช้าเพราะไป ตจว.มาค่ะ ?
ใครอยากตอบเพิ่มก็เชิญนะคะ ?ขอบคุณค่ะ

ppp

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 01 พ.ค. 2549, 08:43:11 »
female sure ok
u can go to archan ting :052: :052: :052: :053:

kungja

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 05 พ.ค. 2549, 03:06:44 »
น้องกุ้งจ๊ะ ไปสักมาหรือยัง แล้วจะไปวันไหน พี่ไม่มีเพื่อนไป ไปด้วยกันมั๊ย ตอบพี่ด้วยนะ แล้วพี่จะเข้ามาอ่านอีกรอบ ถ้า O.K. พี่จะให้เบอร์โทรติดต่ออีกครั้งจ๊ะ

ออฟไลน์ กุ๊งกิ๊ง

• สัตตมะ
  • **
  • *_*..ปิดทองใต้ฐานพระ..*_*
    • หมู่บ้านคาถาอาคม บริหารโดย Kungking
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 21 ส.ค. 2550, 07:49:59 »

1.หนูดูในกระทู้เก่า ๆ ก็จะเห็นเอง
2 ใจดีทุกรูป แต่เสียงอ่อนหวานยังไม่เคยได้ยิน ก็มีดูบ้างบางเวลา
3 บางครั้ง บางคน มากกว่า
4 น่าจะสมหวัง อายอะไร
5 ทำไมต้องเลือก และหนูก็สักน้ำมันนี่หว่า
6 ????????
7 หนูจะไปทำอะไรเหรอถึงอยากได้ยันต์แบบนั้น
8 ได้ ทุกรูป เด่นที่สุดก็ หลวงพ่อ ต และ ต
9 มาบ่อย ๆ ก็รู้เอง
10 ได้
11 ทำไมต้องบอก ก็ส่วนมากมาสักยันต์
12 มาดูเอง ดีกว่านะหนู
13 ยันต์ที่ดีที่สุด น่าจะชื่อทำดีได้ดี และ ทำอย่างไรได้อย่างนั้น
14 หนูเป็นผู้หญิงแน่นะ ขอโทษที่ถามแบบนี้
ไม่ต้องสักยันต์ก็เป็นลูกศิษย์หลวงพ่อเปิ่นได้ครับ ขอให้นับถือจริง ศรัทธาจริง และทำดีได้จริง
wellcome :001: :001: :001: :001: :053: :053: :002: :002:

..   .. ชอบจังขอรับ..โดนทุกคำตอบ... 55555   :)

ออฟไลน์ cho presley

• ------> I'm Cho Presley
  • นวมะ
  • สุดท้ายก็กาหลง!
    • MSN Messenger - cho.khalong@hotmail.com
    • AOL Instant Messenger - เมืองเสน่ห์กาหลง
    • Yahoo Instant Messenger - มหาเสน่ห์+เมตตา+มหานิยม
    • http://www.khalong.com
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 21 ส.ค. 2550, 08:10:01 »
 :006: ตอนพี่จะสัก คิดแค่ 10 นาทีเอง... อย่าไปคิดมาก!? พอสักเสร็จครั้งแรก พี่เลยได้คำตอบหมดเลยอ่ะ!!?:080:
มันส์ดี ... เจ็บแล้ว เจ็บอีก!! :009:

แล้วและ... ก็จะกลายเป็นคนติดเข็ม.. นะ พี่ว่า!!
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 21 ส.ค. 2550, 08:15:23 โดย coconut playgirl »

cho presley       

ออฟไลน์ karoro

• ตติยะ
    • MSN Messenger - som_bie_25@hotmail.com
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 22 ส.ค. 2550, 04:55:32 »
 :o :009:

ออฟไลน์ melody

• ทุติยะ
  • **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 22 ส.ค. 2550, 09:50:35 »
:001:เรากะว่าจะไปเสาร์นี้ ครั้งแรกเหมือนกันค่ะ ทำใจนานแระ  ได้ฤกษ์ซักที..