หมวด มิตรไมตรี > รวมสมาชิก (มิตรไมตรี)

สักน้ำมันครับผม

(1/2) > >>

จอร์จ บูรพา:
หวัดดีคับพี่ๆทุกคน ผมว่าจะไปสักน้ำมันคับ ไม่ทราบว่าผมสามารถที่จะสักได้ทุกลายป่ะครับ แล้วอีก1ข้อ ผมเห็นรุ่นพี่ผมใส่ที่ข้อมือ เปงรูปเสืออ่ะคับ
เค้าบอกว่าเค้าได้มาจากที่วัดบางพระครับ ผมอยากทราบว่าที่นี้มีจิงๆหรอคับ แล้วเรียกว่าอะไรคับ ไม่ทราบว่าปัจจุบันยังมีอยู่หรือป่าวครับ แล้วทำอย่างไรถึงจะได้ครับ ขอบคุณพี่ทุกคนที่ตอบคำถามผมนะครับ

โองการยันนะรังสี:
สักน้ำมันได้ครับแต่จะได้ลายไหนหรือยันต์ไหนควรให้ อ.ท่านเป็นผู้พิจารณาครับ ส่วนเสือที่ใส่ที่ข้อมือ เรียกว่า ตะกรุดข้อมือเสือครับบูชาได้ที่กุฎิใหญ่ที่วัดครับ

ขอบคุณพี่มากเลยนะครับ ที่ไขข้อข้องใจของผม แล้วปัจจุบันตระกรุดข้อมือเสือที่ว่านี้ ยังมีอยู่หรือปล่าวครับ

bp:
ยังมีของอยู่รับที่กุฏิใหญ่ครับ  มีทั้งขนาดเล็กและใหญ่ครับ

พี่ๆครับ ถามอีกหน่อยนะครับ ผมอยากทราบว่า ตระกรุดข้อมือเสือ เราต้องเช่าหรือป่าวครับ ถ้าเช่าประมานเท่าไรหรอ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version